Habari za asubuhi, wapendwa, hebu na tuendelee kusimama kwa muda kidogo tu. Mungu mpendwa, sisi tulio kwenye wakati wa mahangaiko, wakati wa power na kakara za maisha, tumetulia kwa dakika hizi chache zifuatazo, ama kwa saa chochote kile ambacho wewe umetujalia, ili tukusifu na kukutukuza kuhubiri neno lako kujua vyema zaidi. Hiyo ndio sababu tumekusanyika asubuhi ya leo. Tunakushukuru Mungu kwa sababu kuna watu ambao wako tayari, wamejiandaa kuja kusikiliza pasipokujali hali na wakati na ambao tunaishi wangali wanaamini. Nasi tunakushukuru kwa ajili yao. God, Mungu tunakushukuru kwa ajili ya nguvu zako kuu za kuponya, ahadi za neno lako, jinsi mioyo yetu inavyowaka moto tunaposikiliza shuhuda hizi ila namna ya mateso ambayo yameletwa juu ya wana wa Adamu, wewe na neema yako na nguvu na pamoja na ahadi yako umewaponya, nao wako hapa wakishuhudia, wakimpa Mungu sifa na kushukuru kwa ajili ya jambo hili. Na sasa tuomba, leo tusikie ujumbe ambao umetuandalia kwa ajili ya saa hii. Unaposoma katika neno lako, naomba utupe ufahamu wa yale tunayosoma mapenzi yako na yatendeke katika mambo yote, kwa kuwa tunayaomba hayo katika jina la Yesu, amina. Mnaweza kuketi. Ni majali wa kuwa hapa asubuhi ya leo. Nina furaha sana kwa ajili yenu ninyi nyote ndugu wood ndugu roy robertson ndugu wengine wengi wamefanya kazi kwa uaminifu siku mbili zilizopita kuyoyozi jengo hili kwa kusudi hili maana jumapili iliyopita waliona jinsi mlivyoteseka nao walikuwa na pesa kidogo katika hazina ya kanisa nao wakaingia kazini na kuvifungulia vioyozi hivyo mpate kujisikia vizuri kwa pesa mlizotoa kwenye sadaka ambapo mnaweza kuketi kusikiliza ujumbe umepoa zaidi leo kuliko ilivyokuwa hapo kabla. Kwa hiyo tuna shukrani kwa Mungu na kwenu ninyi watu kwa ajili ya fursa hii Glenn. Nafurahi Roy Borders, yeye alitaka kwa namna fulani kuketi huko nyuma asubuhi ya leo, nami nilimwambia achukue kiti chake na kuketi hapa pamoja na wahudumu hawa, bali hakupenda kufanya hivyo. Kama ninyi nyote mjuavyo, Bodas anatuwakilisha hudumani. Ina furaha sana kuwa na ndugu Bodas hapa na wahudumu wengine wengi, pamoja na marafiki. Juma hili lote nimekuwa nikifikiri na kusema, itakapofika huko Jumapili, tamsalimia kila mhudumu, kila mtu. Ndipo unapofika throat, hapa unachukuliwa sana na ujumbe mpaka unasahau tu kila kitu almost. karibu kila kitu kwamba kilikuwa was... ni kitu gani? Sasa na nibidi nirudi Arizona, tunabudi kurudi Jumatatu and ijayo, juma lijalo kurudi Tucson, wapeleke watoto back huko wakasome ndipo nitarudi tena. Basi baada ya hapo, na inabidi mke wangu awahi huko kuanza nini, kuwaandikisha watoto majuma mawili kabla ya shule kuanza, na mimi basi nitarudi nikae kwa muda kidogo hapa. Na sasa, huu ni wakati wangu wa likizo kama mjuavyo. Nimehubiri tangu Desemba, Januari, Februari, Machi, Aprili, Mei, Juni na Julai. Sasa Mungu akipenda na kusiwe na wito wowote maalum, huu ndio msimu ambao mimi mimi uh, uh, mimi hupumzika likizo my yangu, naenda kuwinda nami sasa and, uh, kama Bwana akiniitia jambo lingine, mambo hayo hayako kwenye picha tena. Mungu daima ni wa kwanza Nami ninataka awe wa kwanza, nanyi mnataka yeye awe ni wa kwanza. Lakini basi kama hakuna wito dhahiri na hai, yawe ni mapenzi yake, hivyo ndivyo nitakavyopaswa kufanya. Sasa kwa miezi michache ijayo, ni kwenda kuwinda. Sasa nipate kujipumzisha mimi. Hamtambui, ulimwengu hautajua kamwe mambo yanipasayo kupitia. Unaona, na ni uchovu mwingi sana wa akili pia. Ajabu, Bwana aliwaambia wanafunzi wake wakati alipokuwa akitembea pamoja nao, njooni huku jangwani mpate kupumzika kidogo. Unaona, ninatambua jambo hilo zaidi kila siku na zaidi sana, kazi siku zangu zinavyozidi kuongezeka duniani. Unaona, Kadiri ninavyozidi kuwa mzee, mtu unatambua jambo hilo. Namsikia mchungaji wetu akisema amina kwa jambo hilo pia, yeye. Sisi tunaweza kutambua ya kwamba sisi si vijana baada ya kupita umri wa miaka hamsini. Sasa hatuna budi kuwa na wakati kidogo. Tunashukuru sana kwa ajili ya shuhuda ambazo tumesikia sasa hivi. Mke wangu alikuwa huko kwa bibi Wood jana, wakati watu fulani walipokuja kutoka Alabama semu fulani kule, na walikuwa wakisimulia habari za mambo makuu aliyofanya Bwana katika mkutano huo, habari za kuponywa kwa watoto wadogo na mambo mbalimbali na mambo mengi sana ambayo, jamani, ingechukua muda mrefu sana ku, kuyasimulia. Tena mimi pia sina budi kukumbuka ya kwamba inaamini, baadhi yao waliniambia ya kwamba wali dada Larson amekuwa hapa Jumapili mbili akiwa na mtoto mchanga, singejua lakini naamini walisema ilikuwa ni mjukuu wake labda kwa ajili ya kuwekwa wakfu akimleta kutoka Chicago. Bibi huyo amekuwa mkarimu sana kwetu, nasi tunamthamini, naye alimleta mtoto mchanga kutoka Chicago kwa ajili ya kuwekwa wakfu, ambapo ana muda mfupi sana wa kumtoa nafikiri, kwa ajili ya kuwekwa wakfu, lakini anataka sana mtoto huyu awekwe wakfu kwa Bwana. Kwa hiyo kama dada Laston akiweza, wakati nikiwa ninazungumza, naomba amlete tu mtoto huyo mchanga kwa ajili ya ibada hii ya kuwekwa wakfu. While she's making ready, uh, I wanna say that na halafu, pengine wakati akijitayarisha ni, ninataka kusema kwamba huu umekuwa ni ujumbe mgumu sana niliyopata kujaribu kutayarisha mpaka jana night, usiku juma zima ningeingia chumbani kujaribu kuketi faragani baada ya kupokea simu zangu na kadhalika kujaribu uh, kupata uh, kitu fulani mawazoni mwangu uh, kwa ajili ya wakati huu na wakati ningeenda uh, nisingeweza ni uh, hata kunini, kichwa changu kilikuwa kitupu na jana niliingia kwenye orofa ya chini ya ardhi. Nilifikiri kulikuwa na joto sana, kwa hiyo nikashuka kwenda kwenye orofa ya chini ya ardhi, kaketi huko, nami ningejaribu kuchukua Biblia yangu na kuisoma na ningeshikwa no, na usingizi ndipo ningeamka na kunywa maji na kujaribu kujitikisa, halafu nitoke nje in na kuzunguka niketi kwenye kipandio. Mtu fulani alipitia pale akanikuta nimevua shati langu, nimeketi kwenye kipandio, kulikuwa na joto sana. Kanipungia mikono, sikujua kama walinipungia mikono fulani. Huenda ilikuwa ni mtu fulani hapa mjini, ama huenda ilikuwa ni mtu fulani hapa kanisani aliyenipungia mkono, na nami nilikuwa nikiwaza tu, ilitokea tu kwamba ni Nilitupia jicho hilo gari lililopita, nikampungia mkono. Jana jioni, niliingia kwenye gari nikaenda, nikielekea huko Charlestown kujaribu kupata kitu fulani. Bwana ilionekana kana kwamba alitaka kuniambia jambo fulani, lakini mimi, shetani alikuwa akijaribu kunizuia, kunizuia kufanya jambo hilo. Kwa hiyo nikawazia pema, kama anafanya hivyo, nitaendelea tu kungoja, niendelee tu kungoja, nikibisha mlango kwa nguvu mpaka yeye atakapofungua. Kwa hiyo basi muda kidogo tu uliopita ama karibu tu kwenye saa moja asubuhi ya leo, nilikuwa nimeamka mapema sana. Jana nilikuwa mgonjwa kidogo, nikijaribu nilikuwa nimekula mahindi ambayo hayakupatana nami sawasawa, kwa sawa kuwa yalikuwa makali sana, nami nilikuwa nikijaribu kuachana nayo na, na basi asubuhi ya ya leo kwenye saa mbili ilitokea kwamba nilichukua andiko ambalo lilinishangaza sana. Ndipo nikaangalia andiko hilo scripture na scripture tena na tena, nikanishangaza like sana. Ndipo nikaenda nilifuatilia kwenye maandiko, na ndio kwanza nimalize tu dakika chache zilizopita. So, kwa hiyo Peter, huenda ikawa Bwana ana ujumbe kwa ajili yetu asubuhi ya leo ambao shetani amejaribu kutuzuia tusiupate. Unaweza kumleta huyo mtoto hapa, dada Larson. Mungu awe pamoja nao na awasaidie sasa nimekuwa nikiwachelewesha Jumapili iliyopita siku mbili, nami ninafikiri ama ni... ibada mbili asubuhi na jioni evening, na hilo linakuwa ni gumu kwenu. Nasikia ya kwamba wengine wenu inawabidi kusafiri mbali sana na kukosa kazi siku moja so na kadhalika so, kwa hiyo hata kama tutaondoka Jumapili, Jumatatu, juma, juma moja, nitatangaza tu ibada ya Jumapili ijayo, Bwana akipenda, unaona, isipokuwa kusanyiko liwe linataka kukaa usiku huo. Yeah, that's, that's a... unaona, hilo hilo ni juu kwa wengi sana ni wangapi wangependa kwamba yeah, iwe ni usiku wa leo? Hebu tuone kwamba tuwe na ibada usiku wa leo. Sasa anayetaka tuifanye Jumapili ijayo inua mkono wako pia. Jamani, karibu wako sawa. Lo, wasemaje? Lo, sasa Now, Ben. Sasa Ben <laughs> um, Nina ujumbe huo ni mrefu kwa asubuhi ya leo, lakini si- sijui ni vipi tu, nami ninajua ninasaidia kuweka sheria za kanisa, lakini kuhusiana na hilo, kama mtakumbuka, nilisema isipokuwa niwe nina rekodi, unaona. Kwa hiyo huu ni wa kurekodiwa. uh-huh. Kwa hiyo labda tutajaribu kurudi mara hizo mbili usiku wa leo na Jumapili ijayo, basi tutafanya hivyo, bwana akipenda. Unaona, sasa kama usipopata ujumbe juma hili, basi njoo Jumapili ijayo. Ninachukia kuwafanya mje mara mbili namna hiyo, lakini ninajisikia hatuna ila muda mdogo tu zaidi. Na hebu kumbukeni tu kama wakati ukiendelea, hatutakuwa na majali wa haya kwa muda mrefu sana Unaona, kumbukeni, jambo fulani litatukia, ama sheria itatukataza, ama shetani ataingia miongoni mwenu na kuwatawanya. Imekuwa hivyo daima, unaona, jambo fulani litatukia. Kwa hiyo, hebu na tuithamini kila dakika tunapokuwa pamoja. Kwa hiyo sasa, kwa wale ambao inabidi mrudi kwenye makazi yenu usiku wa leo, itakuwa kama usiku wa Jumapili iliyopita. Ilikuwa tuna ujumbe mdogo mfupi, na kwa hiyo wewe, kama unautaka kwenye kanda, mbona bila shaka tutakupelekea kanda hiyo, kama inakubidi kurudi nyumbani. Sisi hatu nitahubiri usiku wa leo Bwana akipenda. Nilikuwa na muhtasari jana ama ama juzi jumbe mdogo niliandika kutoka kwenye kumbukumbu la jambo um, fulani um, na ni wa siku nyingi. Kuna jumbe mbili hata hivyo, wa namna fulani uko katikati, mmoja wao ni shirika linalovuja au ama kupanda upepo na kuvuna kimbunga. Ujumbe tu wa injili asubuhi ya leo ni kufundisha, na kwa hiyo usiku huu nitazungumza aidha juu ya kupanda upepo na kuvuna kimbunga, ama shirika ambalo linavuja. Na asubuhi ya leo ninataka kusoma kutoka katika maandiko matakatifu. Sasa, na je, mmestarehe? Semeni amina. Vema. Sasa ninawatakeni katika Biblia zenu njoo pamoja nami kwenye kitabu cha Hosea. Ninyi mnaopenda kusoma, hebu tusome vifungu vichache kutoka kwenye mlango wa sita wa kitabu cha Hosea, yule nabii. Na hebu na tusimame. Mungu mpendwa, hatustahili kukitwaa kitabu hiki mikononi mwetu kwa kuwa tunasoma katika maandiko ya kwamba hakuna mtu mbinguni wala duniani wala chini ya nchi aliyestahili ama hata aliyeweza kukitwaa kitabu hiki wala hata kukitazama. Lo, no, ndipo akaja mmoja ambaye alikuwa kama mwanakondoo aliyechinjwa akakitwaa hicho kitabu kwa kuwa yeye aliistahili, ndipo akafungua hiyo mihuri. Nasi tunamtegemea yeye asubuhi ya leo kufunua maneno haya ya utangulizi yaliyoandikwa katika kitabu All hiki, kwa maana ni kitabu cha ukombozi, wote waliokombolewa wa wameandikwa mle. Jalia tupate nafasi yetu asubuhi ya leo katika wakati tunaoishi kwa kuwa, tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Njoni he sasa, tumrudie Bwana, maana yeye amerarua up, na yeye atatuponya; yeye amepiga na yeye atatufunga jeraha zetu. Baada ya siku mbili atatupokea, siku ya tatu atatuinua na tutaishi mbele zake. Then shall we know if we Follow, on to know the Lord. He is going nasi natujue course, naam tutaendelee kumjua Bwana. Kutokea kwake ni yakini kama asubuhi, as naye atatujilia kama mvua, kama mvua ya masika na mvua ya vuli iinyweshayo nchi. Ee Efraimu, tutendee nini? Ee hey, Yuda nikutendee nini? Kwa maana fadhili zenu ni kama wingu la asubuhi na kama umande utowekao mapema. Kwa sababu hiyo nimewakatakata kwa vinywa vya manabii, nimewaua kwa maneno ya kinywa changu, na hukumu yangu itatokea kama mwanga And not maana nataka fadhili wala si sadaka, na kumjua Mungu kuliko sadaka za like kuteketezwa. Lakini wao wamelivunja hilo agano kama Adamu huko, wao wao wamenitenda mambo ya hiana. Giliadi ni mji wa hao watendao maovu, umetiwa rangi ya damu. Na kama vile makundi ya wanyang'anyi wamwoteavyo mtu, ndivyo kundi la makuhani wauavyo katika njia ielekeayo, na wametenda mambo maovu sana Israel. Katika nyumba ya Israeli nimeona jambo bovu kabisa. Israel, huko uzinzi umeonekana; katika Efraimu Israeli ametiwa unajisi. Tena ye, Yuda wewe umeandikiwa mavuno, hapo nitakapowarudisha wafungwa wa watu wangu. Bwana Yesu wa kutoa kwenye hili kwa Roho wako Mtakatifu somo linalokusudiwa, tunapoendelea kukungojea wewe, katika jina la Yesu. Amina. Now, my this is sasa somo langu asubuhi ya leo ni kutambua siku yako na ujumbe wake. Tunaona kutoka kwenye now, somo la Jumapili iliyopita tulipokuwa tukifundisha sikukuu ya baragumu. Nami nataka uh, mnisikilize vizuri sasa majira majira ya Israeli katika saa ya Mungu inashughulika leo na somo la shule ya Jumapili, kwamba ninawataka mtambue na kujua wakati tunaoishi. Tuko karibu sana around, na kufikia mwisho kama mnavyoona, alafu basi kwa jambo hili napaswa kujua kabisa saa yenyewe na wakati na ishara na ujumbe ambao mnapaswa kuupokea. Sasa kama tulivyoanza Jumapili iliyopita, tulikuwa tukizungumza juu ya kwenda kuhubiri juu ya zile baragumu and zile baragumu saba za mwisho za Biblia, na mimi moyoni mwangu nilifikiri zingetokea tu kama ile mihuri, lakini nimeona kwenye kila moja ya huku kufunguliwa kumekuwa na jambo la ajabu sana lililotukia. Na kama ambavyo tulihubiri juu ya nyakati saba za kanisa, nazo zilikuwa ni kamilifu sana, mpaka Roho Mtakatifu mwenyewe akashuka miongoni mwetu na kuthibitisha jambo hilo, na likawekwa kwenye magazeti na kulisambaza nchini kote na kulionyesha kwenye mwezi mbinguni na kulithibitisha kwetu majuma na miezi kabla halijatukia, kwamba hivyo ndivyo ingetukia hasa kikamilifu. Yeye alitujulisha jambo hilo hapa maskanini, yeah, hapa kwenye, katika wakati ule, yeye alilijulisha kwenye mwezi na jua, alilitambulisha na katika hali ya mataifa ilivyo kwenye wakati huo, yeye alilitambulisha wakati kiongozi wa ukasisi wa Rumi alipoondoka na akarudi Palestina, Ikiaminiwa alikuwa ndiye papa wa kwanza aliyerudi kule tangu, wao wanadai, Petro akiwa ndiye papa. Sasa ilikuwa ni ajabu sana. Halafu tunaona kabla ya zile mihuri saba, ambayo ilipiga siri zote, mimi bila kujua nilichokuwa ninachora ubaoni kwa ajili ya nyakati za kanisa, sikujua kamwe. Mungu anajua, ni kwa ono tu nilichora bila kujua ya kwamba Mungu mwaka mmoja na miezi sita baadaye angethibitisha jambo hilo mbingoni kwa mwezi na kuliingiza kwenye magazeti ya taifa. Mimi sikujua jambo hilo, sikujua kungekuwa na giza totoro la ajabu mwezini kuwakilisha wakati huwa Laodikia. Sasa kwenye magazeti unapata nyakati sita tu, ni kwa sababu kanisa la Laodikia liliingia giza kabisa. Na kama mngeweza kuona matumizi ya kiroho kama vile Mungu alivyoyaweka huko mbinguni, wakati nilipoyaweka hapa duniani, iliacha nafasi ndogo sana. Kama mnavyoona, nuru kidogo mno, ndiyo ilikuwa ni kabla tu ya wateule kuitwa kutoka duniani. Ndiyo sababu niliiweka pale kwa ajili ya wakati wa saba, bali wakati Mungu alipoiweka huko mbinguni ilikuwa ni giza tupu. Inamaanisha labda yule wa mwisho ameitwa kwa kwenye wakati wa Laodikia, hatujui. Kungeweza kuweko na mahubiri juu ya jambo hilo. Sasa angalia tena, kabla ya ile ile mihuri saba ambayo sikuwa na kununu, ilikuwa hivyo hapa maskanini, yeye alinena juu ya jambo hilo na akanituma huko Tucson Arizona kuambia ninyi nyote ambayo yangetukia, na yupo mtu hapa aliyeketi leo aliyekuwa kule kuliona likitukia, jinsi hasa ilivyosemwa hapa lingetukia. Malaika saba wangekuja, jipo magazeti yakaandika jambo hilo na majarida kote nchini, suara ya nuru ya ajabu katika umbo la piramidi kama tu vile nilivyoichora hapa na kuonyesha ninyi, niliinuka kutoka mahali ambapo hao malaika walikuwa wamesimama na ikapanda juu maili thelathini, na ilikuwa maili ishirini na saba kutoka upande mmoja hadi mwingine, ama aidha, maili ishirini na saba kwenda juu na maili thelathini kutoka upande mmoja hadi mwingine. Ninasahau ilivyokuwa. Na ilionekana kote mikoani, juu kidogo tu ya Tucson Arizona, mahali pale pale pale ilipotukia wakati ule ule. Unaona, Biblia Mungu si nini tu? Hii si mtu fulani anayejaribu tu kusukumiza jambo fulani kwenu, ila ni kuwafunulia matumizi ya kiroho ya saa hii hasa. Halafu basi, ujumbe uliofuata uliofungua ile mihuri saba ambayo ilifunua siri zote zilizofichwa na Biblia, mafundisho na kadhalika, ambayo ulimwengu unayapinga kwa ujeuri sana siku hizi, unaupinga huo na kusema ni wa uongo. Hivi vile hapa, hivi Arizona majuzi, huko Arizona walikuwa wanakata na kuziunga kanda wakijaribu kunifanya niseme mambo ambayo sikuyasema. Kumbukeni tu lile ono kuhusu lile swala la Arizona. Biblia ilisema ilikuwa ni heri sana kwako kwamba ufungiwe mwamba shingoni mwako, na jambo lingine kwamba, yeyote acha awe mhubiri ama yeyote yule atakayeondoa neno moja kwake ama kuongeza neno moja kwake, watu wakiweka tafsiri yao wenyewe kwenye neno jinsi lilivyotolewa, wakijaribu kulifanya liseme jambo fulani ambalo mimi sikusema, na si neno langu, ni neno lake yote atakayeongeza au kuondoa. Halafu basi katika ono hilo niwaona hawa manabii wakishuka chini kama nilivyowaelezea, ninaamini Jumapili kadhaa zilizopita, yote yatatukia. Kasema karibia jambo hilo kamwe, mradi tu ninalipiga vita basi. Mungu hawezi kulipiga vita, bali hebu na tumwache aliingilie yeye, ndiye anayelishughulikia. Unaona, sasa tuliona Jumapili iliyopita kulikuwa na kuhubiri zile siku za sikukuu na kulikuwa na sikukuu ya Pentekoste, na kati ya sikukuu ya Pentekoste na sikukuu ya Baragumu five, hicho kilikuwa ni kipindi kirefu cha wakati, siku hamsini wa kamili kati ya Pentekoste na sikukuu ya Baragumu na siku hamsini that ambazo Pentekoste inamaanisha hamsini, ilikuwa ni kutikiswa kwa mganda ama nini, malimbuko ya mavuno yaliyoletwa, na tunaona ilikuwa ni katika mfano wa huko nyuma, pamoja na malimbuko ya kwanza kimaumbile, yakiwakilisha malimbuko ya Roho Mtakatifu atakayemwagwa juu ya watu. Nasi tunaona basi ya kwamba zile siku hamsini zilipokelewa na mataifa ambapo Mungu aliita kutoka kwa mataifa watu kwa ajili ya jina lake, sikukuu ya Pentecoste. Nasi tumekuwa tukipitia sikukuu hiyo kubwa ya Pentecoste. Sasa kwa kweli kutoka kwenye hizo siku hamsini ingekuwa ni sabato saba kamili, na sabato saba ziliwakilisha nyakati saba za kanisa zitakazoitwa katika wakati wa sikukuu ya Kipentekoste ya Pentekoste, waita watu kutoka kwa mataifa kwa ajili ya jina lake. Sasa katika mwisho wa hizi sabato saba ambazo zimekuwako ilikuwa kuwe na siku kuu ya upatanisho, ambayo ilikuwa ni zile baragumu saba, na zile baragumu saba zilikuwa za kutangaza siku ya maombolezo. Rudi kwenye ile dhabihu ama ule upatanisho. Nasi tunaona ya kwamba basi, ya kwamba Israeli, zile baragumu saba ziliwahusu tu Israeli. Basi sababu ya yeye kunikataza kuhubiri hizo baragumu saba, hata nilikuwa tayari kutangaza jambo hilo. Nilikuwa nimeandaa kumbi za mikutano na kila kitu, tupate kwenda huko kuhubiri zile baragumu saba, ndipo nikasema, kuna jambo fulani linalonisumbua sana. Nilisema tutaendelea kufanya kazi na bili na sisi wote, jaribu kuandaa kila kitu tayari kwa ajili ya hilo jengo lililo na vioyozi kwa ajili ya juma hilo lijalo, kwa ajili ya zile baragumu saba, ikiwa tuna siku kumi ama siku nane. Tulikuwa na ukumbi wa shule, bali Roho Mtakatifu asingeniruhusu kufanya jambo hilo sababu fulani, nami nikashangaa ni kwa nini na nilipoenda kuomba, nilimwambia mke wangu naenda kujifungia, na kwa uaminifu, nikapiga magoti mbele za Mungu kuomba, ndipo akanifunulia ya kwamba hizo baragumu saba zilitoa sauti zao chini ya muhuri wa sita, nami na tayari nimekwisha kuzihubiri mbinguni. Unaona, ni mkono wa Mungu. Jambo hilo lote linahusu Israeli, nasi tulizichukua chini ya ule muhuri wa sita Ninyi nyote mlionao huo, jinsi ambavyo yale mateso ya Wayahudi wakati wa mataifa umekuwa katika sikukuu hii ya Kipentekoste. Ile baragumu chini ya zote zilipigwa chini ya muhuri wa sita, nasi tuliuchukua huo Jumapili iliyopita, chini ya sikukuu ya baragumu. Kama nyote mnataka kupata, jambo hilo lilihusu nini? Watimua Wayahudi kutoka sehemu zote za ulimwengu warudi katika nchi ya wenyeji wao, wanapaswa kwa kule na kule kufunguliwa kwa ile mihuri chini ya muhuri wa sita na chini ya zile baragumu saba zilipigwa katika katika muhuri wa sita. Sasa ujumbe wa malaika wa saba utafungua siri ya ile mihuri, ikiita wafanyakazi wa saa kumi na moja wa mataifa wapate ujira ule ule ambao wale wafanyakazi wa saa moja walipata. Unaona, sasa Yesu alifundisha jambo hilo. Alisema kulikuwa na watu walioenda kuvuna, walikuwa wamekodishwa nao walipoenda alfajiri walipata wa, wa, wakati dinari kwa siku. Ndipo alasiri mtu mwingine aliingia na kuanza kazi hour, day, na halafu saa kumi na moja, hiyo ndiyo saa ya mwisho ya siku. Ndipo kind of mtu mmoja alipokuja na akapokea ujira sawa day. Na wengine waliopata alfajiri, saa ya mwisho ni kamilifu sana jinsi ambavyo wajumbe wa alfajiri wakiwa, wakiwa na neno wakiwa na injili wakiwa na kweli walikuja katika siku ya Pentekoste. Ndipo kulikuwa na, Wesley, na, na wa Johnny, kile kile, wakati wa giza uliowafunika, ndipo katikati ya mchana Luther na Wesley na hao wengine wakaingia, na halafu, kutakuwa na ujumbe wa jioni na kupokea kitu kile kile walichopokea hapo mwanzo. Ujumbe wa wakati wa jioni ni wa kurejesha, kurudisha kitu kile kile tena. Nakumbukeni lile ono la juma lililopita ambapo bibi harusi alikuja kunini onyesho lake la awali. Alitokea bibi harusi mdogo mzuri katika lile ono, na mimi bila kufikiria jambo hilo, nikiwa nimeketi tu pale nikiangalia nje ipo, akaja bibi harusi. Nilisikia sauti kando karibu nami ikasema, si hili hapa onyesho la awali la bibi harusi, naye akapitia pale nikamwona jinsi alivyokuwa mzuri sana wa kupendeza, kijana mbichi. Alikuwa anapiga tu hatua alivyoweza, si mwendo wa kijeshi, ni katika hatua a, tu za mwa, mwanamke, jinsi wanavyotembea kwa hatua za madaha kama bibi hivyo ndivyo alivyokuwa akitembea akija kushoto kwangu upande huo kisha akatoweka. Ndipo yeye akanigeuza mkono wa kuume na akanionyesha kila kanisa, jinsi ambavyo wametokea kwenye nyakati, na lo, ni waovu jinsi gani. Na la mwisho lilikuwa ni la wakati huu wa kanisa la siku ya mwisho, ambalo liliongozwa na mwanamke mchawi, nao walikuwa wamevaa mavazi ya kiasherati sana, wakionekana wachafu sana tena walikuwa wakipiga hatua za kujisokota na za roki, na hao wanawake wakijitupa katika kukata viuno tu, wakishikilia tu karatasi ya kijivu kiunafiki. Nini kijivu? Ni kati ya nyeupe na nyeusi, ambayo ni rangi ya udanganyifu. Kijivu si nyeupe wala nyeusi, ni rangi ya udanganyifu, na karatasi ya kijivu wakiishikilia mbele zao, na wamevaa sketi za dansi ya hula wakishikilia mbele zao, na wako uchi wa mnyama kutoka, kutoka kiunoni kwenda juu. Nao walikuwa wakipiga hatua za ama wakati ama kujisokota na kupiga makelele pamoja na muziki huo, wakitembea. Ndipo akasema hilo nilo kanisa, na wakati lilipopita karibu it nami, moyo wangu misura uzimie Nikawazia endapo hilo ndilo linalojaribu kupewa oh, Kristo kama bibi harusi kwa jitihada zote na mambo mengine ambayo mwanadamu amefanya kujaribu kumzaa bibi harusi guilty, kwa ajili ya Kristo na ati malaya mshenzi na, na, na jinsi na mchafu namna hiyo awe bibi harusi wa Kristo ilimchefua moyo wangu. Basi alipopita, baada ya yeye akija mbele ya mahali tulipokuwa tumesimama alikuwa ameshikilia karatasi mbele yake, akikatika kiuno na kunengua na kujisogeza upande mmoja, na halafu upande huo mwingine alipokuwa anaenda kama dansi la kisasa wanalocheza siku hizi, akijitumia katika tendo hat. la kizinzi, alipokuwa anatembea kiaskari. Mimi sihusiki na mambo haya, naweza tu kusema niliyoona na Mungu kama hakimu wangu, bali hilo lilikuwa ni kanisa la kutoka Marekani. Hasa wakati alipokuwa anapita, upande wote wa nyuma haukufunikwa hata kidogo, na ndipo alipokuwa akipita, alipo ilijisikia kudhirai na kuchefukwa. Yeye akasema bibiarusi atakuwa na onyesho la awali tena. Huyu hapa bibiarusi anakuja nyuma yake, bibiarusi aliyefanana kabisa na yule aliyepita hapo mwanzoni. Ndipo moyo wangu ukaruka kwa furaha kujua ya kwamba kutakuwa na bibiarusi, naye atafanyizwa kwa kitu kile kile na kuvalishwa kitu kile kile ambacho yule wa mwanzoni alivalishwa awali. Yeye ataitwa nami no, na, ninajua hiyo ni kweli. Kama hiyo si kweli, basi kila ono ambalo nimeona hapo nyuma limekuwa ni la uongo, na mtu yeyote anajua ya, ya kwamba hakuna hata jambo moja amewahi kutuambia ila lililokuwa ni kweli, nilitukia kama tu, na naweza kuona basi ule uchafu wa kanisa la kisasa linalojiita kanisa kama vile mtu fulani alivyosema hivi majuzi, ndugu Radel, ndugu yangu wa thamani anayesimama akiegemea ukuta pale sasa, ya kwamba yeye aliliona kama kimelea kwenye mzabibu. Nasi tulikuwa tuzungumzia jambo hilo chumbani hivi majuzi. Ndugu Radel alikuwa anasumbuliwa na hali ya wakati huo, na, na kuhisi kwa roho katika makanisa siku hizi, jinsi kumeanza kupungua wahuduma wakitoa kila mahali, na ustahili unafanyika hapa, wakiuliza gani kimetukia ndugu Branham Waje, loo jamani, Radel aliniuliza swali hilo, je, wao wanaishi kwa roho wa shetani ama vipi? Nasema la, kimelea kinaishi kwa nguvu za mzabibu inaishi kwa sababu tunda chungwa limau litakuwa katika mchungwa, bali halitazama chungwa, ingawa linaishi kwa uhai wake. Na kanisa linavyojiita ni kwamba tu ni kimelea kilichopandikizwa, inaishi kwa jina la dini kwa jina la kanisa Katoliki na Protestanti ni vimelea tu vikinyonya nini kutoka kwenye nguvu ya mzabibu, na hata hivyo wakizaa tunda la kile walicho, kwa maana hawakuongoka hawakuwa kwenye mpango wa asili uliochaguliwa tangu as zamani as na Mungu. Hiyo ndio sababu inabidi walikane neno na kuzaa tunda la aina nyingine. Mti halisi na wakweli katika shina lake ulichaguliwa tangu zamani kuzaa machungwa kwenye mchungwa. Yesu alisema mimi ndimi mzabibu, ninyi ni matawi. Lakini kama mti huo ukitoa tawi lingine bear, kamwe nitazaa tunda lake la asili right, na hakuna budi kuwe na kurejeshwa kwa mambo haya yote moja kwa moja kwenye kilele cha mzabibu inabidi yeah, kuwe kutokee kurejeshwa. Duru ya jioni ipate kulimulika na kuliweka sawa, lakini nitatokea kwenye ule mzabibu, si madhehebu ambayo yamepandikizwa kwake, bali kuzaliwa asili kwa neno litatokea kwa ajili ya wakati wa jioni na kutakuwako na nuru wakati wa jioni. Inahitaji nuru kuliivisha. Angalia jinsi maandiko yalivyo makamilifu, siku ambayo haitaitwa mchana wala usiku. Tunda haliwezi kuiva lisipoivishwa na jua. Haidhuru utahubiri namna gani, hata ufanye nini, haliwezi kuivishwa, haliwezi kudhihirishwa, haliwezi kudhibitishwa, ila tuna yeye aliyesema, mimi ndimi nuru ya ulimwengu lile neno kwa. So hiyo hakuna budi kutokea nguvu fulani, Roho Mtakatifu mwenyewe, kuifisha ama kuthibitisha ama kuhakikisha ama kudhihirisha, ya kwamba yale ambayo yeye amebashiri yangetukia katika siku hii. Nuru ya jioni inaleta hilo, brown, ni wakati wa jinsi gani? Biarusi alipitia mahali pale pale alipopitia wakati alipokuwa hapo mwanzo lakini nilikuwa nikimwangalia akitoka mstarini na nikijaribu kumvuta arudi kwenye mstari. Sasa mengi angeweza kusemwa juu ya mambo haya juu ya siku tunayoishi now, Hosea said in six one, return to the Lord. Sasa Hosea alisema katika he sita moja, rudieni Bwana. Kumbukeni yeye alisema ya kwamba wangetawanyika na walitawanyika. Alisema watamrudia Bwana baada ya kutawanyika Naye ange nini we atawafunga, angalia, at rudini, watatawanyika. La pili walikuwa wameraruliwa na walipofushwa, hivyo exactly ndivyo ilivyotukia hapa, he yeye, yeah, atatuponya na atatufunga, kama like vile Ezekieli thelathini na saba ile mifupa, 3 3 mikavu, 4 mifupa 4 mikavu bone lililojaa mifupa mikavu. Ezekieli alikuona kurudi kwao tena. Halafu angalia Hosea alisema baada ya siku mbili, baada ya siku mbili, yeye angewarudia atatupokea na kutupa kutufufua. Sasa kufufua hakumaanishi ufufuo kukuwa hapo nendo lile lile linalotumika mahali pengine popote, ndio kwanza nilichunguze, linamaanisha kuwamsha. Yeye atatufufua baada ya siku mbili, hiyo ingekuwa katika siku ya tatu. Yeye atatufufua tena, baada ya kututawanya na kutupofusha na kuturarua. Unajua Wayahudi sana sana, sana, walipofushwa uksudi sisi tuweze kuona waliraruliwa na kutawanywa kama taifa, nao wakamkataa Masihi wao mpate kumpokea Masihi huyo, kusudi kuwe na watu walioitwa kutoka kwa mataifa kwa ajili ya jina lake. Sasa mwanamume anakuja, naye mwanamke anachukua jina lake. Hawa mataifa waliopofushwa ambao hawezi kuona jina hilo, Bwana Yesu Kristo, katika ubatizo ni jambo baya sana, bali inabidi iwe hivyo. Wayahudi iliwabidi kunini, iliwabidi kutoona jambo hilo. Kuna mtu mmoja tu anayeweza kuona jambo hilo, huyo ni yule aliyekusudiwa tangu zamani kuliona. Vinginevyo hata hataliona kamwe. Wayahudi hawangeweza kumwona huyo, kwamba ni Masihi wao. na hata hivyo walikuwa ni wanachuoni na wanathiolojia, watu mashuhuri sana katika masomo, waliosoma Biblia hii hii unayosoma wewe. Sasa baada ya jambo hilo kutambulishwa kwetu, naweza kuliona dhahiri, huyo alikuwa ni Masihi, lakini wasingeweza kuona jambo hilo wala hawawezi kuliona leo. Wametabiriwa kuwa vipofu pia. Kanisa siku hii limetabiriwa kuwa kipofu kuukataa ujumbe wa wakati wa jioni. Ufunuo tatu ilisema hivyo, wewe ni mnyonge mwenye mashaka. Angalia hali ya bibi harusi hivi majuzi usiku, ama kanisa uchi kipofu wala hujui. Bwana Yesu, turehemu. Biblia ilisema lilikuwa uchi, sijawahi kuliona hadi sasa hivi tu. Kanisa la laodikia lilikuwa uchi, na wakati lilipotekea hivi majuzi usiku, lilikuwa uchi, sijawahi kuliona hilo, wala halikujua. No, jinsi tunavyoshukuru, jinsi, si ajabu, tunashukuru sana inajisikia kwamba hatuna shukrani vya kutosha kwa ajili ya mambo ambayo Mungu anatujulisha uchi. Na yale maono yalisema, yalinionyesha nilikuwa uchi, wala halikujua, na limepofushwa kama vile Israeli walivyopofushwa ili kwamba mataifa waweze kuingia. Sasa mataifa wamepofushwa, so right, ili bibi arusi aweze kutwaliwa na Israel. Israeli waweze kupokea sikukuu ya baragumu kamilifu tu kabisa. Baada ya siku mbili, atatufufua ama atatupa uamsho, akikusanya pamoja hao Wayahudi, akinena kuhusu baragumu hizi. Sasa naye atanini, nasi tutaishi mbele ya uso wake ama tutakuwa na uzima wa milele unaona, tutakuwa mbele ya uso wake. i ilisema hapa katika Hosea ilisema, na tuishi mbele zake, uzima tutakuwa na uzima mbele zake, yaani uhai wake mwenyewe life. uzima wa milele, tutapata uzima mbele zake. Mwanamke asiyejizuia nafsi yake amekufa ingawa yuhai. Kwa hiyo so sisi aliahidi ya kwamba Israeli itapata uzima tena mbele zake, walikuwa wamekufa kwa zile kweli na kwa sikukuu ya Pentekoste. Sasa angalieni kwa makini. Kisha baada ya siku mbili, sasa hiyo haikumaanisha siku mbili zenye masaa ishirini na manne, kwa kuwa kulikuwa na hilo lilifikia huko nyuma kabisa years, mamia kadhaa ya miaka iliyopita. Unaona, ilimaanisha siku mbili kwa Bwana, baada ya miaka elfu mbili. Sasa mnajua imekuwa ni muda gani the tangu the wakati huo imekuwa ni miaka elfu mbili na mia saba tangu wakati huo maana katika hosea so hapa ni mwaka wa mia saba themanini kabla ya kristo mwaka wa elfu moja mia tisa sitini na nne unaona imekuwa kitu kama zaidi he, ya miaka elfu mbili na mia saba iliyopita yeye yeah, alisema baada ya siku mbili katika siku ya tatu yeye yeah, atatuhuisha again. tena na kutupa uzima mbele zake hivyo hapo baragumu zenu zinaingia hiyo ndiyo saa were... tunayoishi siku tunayoishi sasa our... wametawanyika, wamepofushwa, wamekusanyika nao wameenda sana katika siku ya tatu. Unaona hilo the walitawanyika kutoka Palestina China, kote ulimwenguni walipofushwa, wapate kumkataa masii na sasa wamekusanyika katika nchi ya wenyeji wao wakiwa tayari kwa ajili ya zile baragumu, wapate kuutambua ule upatanisho, kama vile Biblia ilivyosema, wakati watakapoipokea na kumwona akiwa na kovu za misumari baada ya kanisa kutwaliwa. Nao wanasema walipata wapi kovu hizi? Yeye yeah, alisema katika nyumba ya rafiki zangu. Naye akasema watajitenga kila jamaa na watalia na kuomboleza kwa siku nyingi, kama jamaa iliyopoteza mwana wao wa pekee. Kumbukeni hiyo sikukuu ya baragumu ilikuwa ifanye hivyo, kulia kuomboleza kwa ajili ya dhabihu iliyochinjwa na walikuwa wameikataa. Wako katika nchi yao, walikuwa wametawanyika, wamepofushwa, na sasa wamekusanyika. Na yote yalikuwa chini ya muhuri huo wa sita, vile baragumu zao saba zilipigwa zipate kuwakusanya pamoja. Ile baragumu ya sita, ile ya saba ni ile baragumu ko kama tulivyosema Jumapili like, iliyopita, baragumu ya sita ilipigwa chini ya muhuri wa sita, kama vile tu muhuri wetu wa, wa sita ulivyofunguliwa, kila kitu wakati ule ule, ule. Ila tu dao zote zilipigwa mara moja, ambapo sisi tumekuwa katika sikukuu ya Pentekoste kwa miaka elfu mbili sasa miaka ya elfu mbili mia saba tangu wakati huo, alisema katika siku ya tatu tutakusanyika tena, baada ya siku mbili, katika siku ya tatu tutakusanyika tena na, na kupokea uzima mbele zake. Je, unaona hiyo ahadi? Majira yameandikwa kikamilifu ukutani. Unaona mahali tunapoishi. Sasa katika nchi ya wenyeji, wakingojea sikukuu ya baragumu, ama kule kutambua upatanisho na kungojea kule kuja kuomboleza kwa ajili ya ile mara ya kwanza walipo ukataa. Wao wako kwenye nchi ya wenyeji wao kwa ajili ya jambo hilo, wakingojea wote. Wana nini? Kila kitu kimewekwa mahali pake kama mhudumu wa injili siwezi kuona jambo moja lililosalia, ila kule kuondoka kwa biberusi away. Na inapasa biberusi aondolewe kabla ya wao hawajaweza kutambua jambo ambalo limetukia, were... I mean, walifungwa wakatawanyika. Inamaanisha walitawanyika wakapofushwa, na sasa wamekusanyika ni kitu gani kilichosalia? Bibiarusi kuondolewa njiani, wanangojea kuondoka kwa bibiarusi kusudi nabii wao waufunua kumi na moja waweze kuwaita waje kwenye sikukuu ya baragumu, wafanye watambue jambo ambalo wamefanya. Kumbukeni, papo hapo katikati ya hiyo mihuri kulitokea muhuri wa sita na kulikuwa na mia moja na arobaini na nne elfu waliochaguliwa na kuitwa, na kati ya baragumu ya sita na ya saba undu wa kumi na moja inatokea papo hapo ukiambatana moja kwa moja na muhuri wa sita. Ufanya nini? Ulikuwa ufanya nini? Na hii ilikuwa iwalete wale mashahidi wawili, Musa na Eliya manabii ambapo Wayahudi wanawaamini manabii wao peke yao, nao watajitokeza wakiwa na ishara ya manabii na kazi yao itakuwa ni ile ya nabii, kwa kuwa walifanya vivyo hivyo hasa, ikionyesha jambo moja ya kwamba mwanadamu unapokufa, ama kitoke kile, unapoondoka humu ulimwenguni, tabia yako haibadiliki. Kama wewe ni mwongo sasa, utakuwa mwongo kule. Kama u mkali hapa, utakuwa mkali kule kama wewe ni mwenye kushuku hapa utakuwa mwenye kushuku kule. Wanaume na wanawake, wakati umewadia wa kujitikisa na kujichunguza kuona mahali tunaposimama, kwa maana jiko hakibadilishi jambo hilo walikuwa wameondoka kwa miaka elfu mbili Musa kwa muda wa miaka kama elfu mbili na mia tano na Elia. Tangu wakati huo, Elia ameondoka kwa karibu muda wa miaka <mukle> <miata mukle> elfu mbili na mia tano na Musa alikuwa hayupo nao. Hawa hapa wanarudi wakiwa na tabia ile ile na kufanya mambo yale yale. Dipo hakimfanyii mtu lolote, ila tu ni kubadilisha makao yake. Hakibadilishi tabia yako, hakibadilishi imani yako hakibadilishi kitu chochote ndani yako ila mahali unapoishi. So nature... kwa hiyo, jinsi tabia yako ilivyo asubuhi ya leo tyer, kama wewe ni mwenye kushuku neno la Mungu utakuwa mwenye kushuku kule. Sijali wewe ni mtakatifu jinsi gani, jinsi unavyoishi na jinsi unavyoishi vizuri, kiko akike kubadilisha hata kidogo, ni mahali yes tu unapoishi na endapo huweze kukubali neno lote la Mungu jinsi lilivyoandikwa, ungelikubali kule. Kwa hiyo usijali, hutakuwa kule. Unabudi kulikubali katika utimilifu wake, katika nguvu za kuzikitiwa kwake na ufunuo wa kile lilicho, ndipo unakuwa ni sehemu yake. Yeye atafufua tu neno lake kama alivyolifufua neno lake kwenye ile asubuhi ya Pasaka ya kwanza. Neno lake ndilo tu lililofufuka, wale waliokuwa wamekufa katika neno lake, wakiamini neno, neno, neno lake na kulithibitisha neno lake Angalia sasa, haya yamekuwa ni miaka elfu mbili na mia saba iliyopita. Angalia wao walitawanyika, walipofusa na sasa wamekusanywa. Sasa jambo linalofuata ni kwamba watapokea uzima na mataifa wanaitwa watoke. Biarusi yuko tayari, unyakuliwa kumekaribia. Je, tunaweza kutambua jambo hilo? Je, kweli tunaweza kuamini jambo hilo? Ni hadithi ambayo imesimuliwa ni hadithi ya uongo kwetu? Sisi ni jambo ambalo linasikika kwamba ni la kweli, jambo ambalo sisi tulio nje tunaweza kuamini, ama ni jambo ambalo limo ndani yetu, ambalo ni sehemu yetu, ambalo ni zaidi ya uhai kwetu? Je, tuko na msimamo wa aina gani asubuhi ya leo katika maskani hii? Kumbukeni litakalolipokea ni kundi dogo hand. Sasa katika nchi ya wenyeji wakingojea zile baragumu sasa wanangojea kule kuondoka kwa bibi harusi mdogo, ili kwamba Ufunuo kumi na moja ipate kutimizwa. Wakati wa kanisa umekoma, mihuri imeisha there kufunguliwa ambayo inathibitisha yale walioacha katika wakati wa kanisa na ujumbe umetolewa Israeli iko uwanjani, haleluya, wakiwa tayari kwa ajili ya sikukuu ya baragumu. Oh, enyi watu mlio kwenye nchi nyingine ambako mtasikia kanda hii, hivi hamwezi kuamka? Ndugu yangu, ama je, linakupofusha? Je, ungeweza kulitupilia mbali na kuliita unabii wa uongo wakati limethibitishwa moja kwa moja mbele zako na ulimwengu na wakati na, na watu na katiku, right. Actually, kwa kawaida, Roho Mtakatifu ambaye aliliandika imethibitishwa kwa njia za kawaida za kiroho kimwele, kila kitu alichosema yeye kimetimizwa na kuthibitishwa Israeli, nchini mwao walisukumwa mle ndani wakakusanywa waingie kule kama kondoo mbwa mwitu aliwafukuza na kuwakimbiza wakarudi kwenye usalama katika nchi yao wenyewe. Mkeni, Israeli imeahidiwa kubarikiwa, mradi tu alikuwa kwenye nchi yake. Mungu kamwe hawabariki Israeli nje ya hiyo nchi. Ibrahimu alitoka nje ya nchi hiyo, akahukumiwa. Kila mtu anayeondoka humo nchini amelaaniwa. Mungu anaweza tu kuwabariki Israeli wakati wanapokaa katika nchi ya wenyeji wao, nao wako kule sasa kama taifa nalo kanisa limeitwa, linangojea tu kunyakuliwa kwa bibi harusi, kuondolewa. Ile mihuri imefunguliwa, imefunuliwa kwetu, tunaona yale walioacha. Ninyi mnaotaka kujadiliana na kuzozana juu ya uzao wa nyoka na ubatizo wa maji na kadhalika, mmepofushwa wala hamjui. Mungu wa ulimwengu huu amewapofusha kwa jambo hilo, wala hamjui. Si ajabu. Nilikuwa na wakati mgumu sana asubuhi ya leo, nikipigana katika mashinikizo hayo, kusudi manabii wao wapate kufunuliwa katika siku hii ya mwisho. Haiwezekani kwa baragumu za kwa sikukuu ya baragumu. Yeye alisema kisha kwa Hosea, nimekata sasa. Angalia, anazungumza na Israeli, nimekata ama kwa maneno mengine nimewabangua nimewabangua kabisa, kwa njia ya manabii. Hivyo ndivyo Mungu anavyowafanyia watu wake, aliwabangua akawatoa kutoka kwa mataifa mengine. Kwa kitu gani? Upanga wake ukatao kuwili, neno lake. Ye aliwabanja taifa lake kutoka kwa mataifa Alibangua taifa lake kutoka kwa mataifa wa manabii neno lake lililothibitishwa. So hivyo hivyo yeye amembangua bibi harusi wake kutoka kwa madhehebu kwa neno lake lililoahidiwa na Malaki nne katika siku ya mwisho, akambangua akamtoa bibi harusi wake, akamkatilia mbali na makanisa mengine, alikata akamtoa bibi harusi wake. Aliwakata manabii wake, kupitia kwa manabii wake kwa neno, akawakata Waisraeli, jitengeni na hao wengine wenginealiya wakati walipotaka kutenda kama hao wengine. Alimtia nabii Samueli yeye, yeah, akasema je, nimepata kukuwa fedha zenu? Je, nimewahi kusema nanyi katika jambo lolote katika jina la Bwana ila lile lililotukia? Wao wakasema la, hiyo ni hiyo ni kweli, bali tungali tunataka mfalme. Hivyo ndivyo makanisa yamefanya. Lo, tunaamini neno ni sawa, bali unajua wao wanasema, tunapaswa kufanya hivi vijali. Wao wanasema nini? Neno ni sahihi, ungojea yeye. Yeah, amewakatilia mbali kwa manabii. Ni saa ngapi ndugu? Ni saa ngapi mhudumu? Je, yeah, unaona ni saa ngapi ya siku na ishara unayoishi chini yake Unaweza kufahamu jambo hilo, unaliona kila mahali. Sasa hakuna ufufuo, kila mtu analalamika, wahudumu wanalia. Ilikuwa nikisoma moja ya ma magazeti maarufu sana yanayokuja hapa kanisani, gazeti zuri sana nami, ninamjua mhariri wake na ninawajua hao watu, nao ni watu wa cha Mungu, watu wazuri sana. Ndugu na dada, moa wa mbiu ya kuja kwake moja ya magazeti yaliyo mazuri sana katika huduma, mbiu ya kuja kwake. Lakini ni vigumu kwao kuchapisha jambo lolote isipokuwa lihusu um, fungeni ombeni, fungeni ombeni, kigeni mbiu, sigeni ni wangapi wanaolisoma? Najua, naliona wakati wote, fungeni ombeni, fungeni ombeni. Hiyo tu unayosikia fungeni ombeni, tunapata mapambazuko makubwa na jambo kubwa litakalotukia, ninyi nyote ombeni, ombeni, ombeni, hatujachelewa sana bado ni kwa nini wanafanya hivyo? Kwa nini wanafanya hivyo? Wanataka uamsho mkubwa, wanalia wakiamini, awakened. ya kwamba kutakuwa na uamsho right. Wao What ni watu wazuri. Ni kwa nini wamefanya? Nini, hawajatambua ule uamsho wa bibi harusi? Unaona, kwa kuwa wao ni Wakristo wanasikia ule mvuto wa sahihi bali hawajatambua jambo ambalo limetendeka. Hilo ndilo linalowafanya wajisikie wa namna hiyo. Wanajua jambo fulani linapaswa kutukia, bali, unaona, wao wanalitazamia huko mbali kabisa katika siku zijazo lipate kuja, wakati limetendeka moja kwa moja karibu na mahali ulipo wewe. Hilo ndilo jambo lilelile walilofanya katika siku za kale. Walikuwa wakiamini katika kuja kwa Masihi, waliamini ya kwamba kungekuwa na mtangulizi atakaye kuja, lakini jambo hilo lilitukia moja kwa moja kwao, wala hawakujua. Hawakulitambua. Waliamini kungekuwa na mtangulizi atakayekuja ambaye angemtangulia Masihi, yeah. Nao wakamkata kichwa kisha wakamgua Masihi wao, maana ilikuwa imetabiriwa kwamba wangepofushwa. Hosea alisema jambo hilo, na roho yule yule aliyenena kupitia kwa Hosea alinena kupitia kwa Yohana na kusema kanisa katika siku hizi za mwisho lingekuwa uchi na kipofu na lingemtoa nje ya kanisa. Walishindwa kuona nabii hizo zikitimia, lakini wakiwa mle ndani wanatambua ya kwamba jambo fulani halina budi kutendeka, kwamba tu hawalipati hawalitambuini kama vile wale Wayahudi wa nyakati za kale aodikia ilivyopofushwa tajiri mwingi thiolojia inayochukia kanisa inayochukia ujumbe huu. Angalia ha jinsi hawa Wayahudi walivyomchukia Yohana, angalia jinsi walivyomchukia Yesu wakati alikuwa ndiye hasa waliyedai kwamba walikuwa wanamtazamia. inaamini tumeunguzwa fyuzi Nafikiri hiyo inakatiza, vina sauti pia, haikatizi vema. They were hostile towards the message. Walikuwa maadui wa ujumbe. Jambo ni kwamba kuna nguvu nyingi sana, kila mmoja wenu ni mtambo unaotoa joto. Hakuna njia no ya kuliweka ka kanisa katika hali ya kawaida kabisa, katika hizo chini ya nyakati hizo, maana unaona kila mmoja wenu ni BTU tisini na nane kwa kawaida, nanyi hamkai tu pale namna hiyo, daima mnatoa joto na hewa ya kutosha hapa ndani. Sasa kwagandisha mahali hapa, ili mtambo joto ukiwa unafanya kazi uh, hamwezi kufanya hivyo. Angalia adui. Lakini sasa kama vile wale Wayahudi wa kale wamepofushwa, wako kwenye Laodikia. Wao wako uchi, wenye mashaka, mashaka, wanyonge, wala hawajui Great theological teachings, great education. Siku ya utajiri, mafundisho makuu ya kithiolojia elimu ko na. Sasa wanauchukia ujumbe, hawataki uhusiano wowote nao, kama tu ilivyokuwa huko day, nyuma katika siku ambazo Yesu wa Nazareti Lord alipokuwa duniani. Sababu ya watu katika siku za Noho kutoingia katika safina ni kwamba kamwe hawakuutambua ule ujumbe wala mjumbe wake. Hiyo ndio sababu pekee wao waliangamia, kwa sababu hawakutambua saa waliokuwa wanaishi. Hawakutambua ya kwamba Mungu angeshughulikia dhambi kama alivyoahidi atafanya atamwangamiza mwanadamu kutoka katika uso wa nchi. Yeye yeah, alikuwa ametabiri jambo hilo, alilimaanisha, naye analimaanisha hivi leo kama vile alivyolimaanisha wakati huo. But the people instead of being favorable towards Noah, he was lakini, watu badala ya kumpenda Nuhu, yeye aliyehesabiwa kwamba ni mwenda wazimu, hawakuamini, you know kwamba yeye ni nabii, unajua. Yesu yeye mwenyewe alituambia jinsi walivyodhihaki katika siku za of... noo, wakamdhihaki wakamwita mshupavu wa dini na kadhalika, bali hawakutambua wakati wao, hawakuitambua siku hiyo hawakuitambua ile ishara, hawakuutambua ule ujumbe, hawakumtambua mjumbe, bali walimfukuza kati yao na kumcheka. Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Noho huku Israel, Israeli ikiwa Israel katika nchi yake na kila kitu you kimekaa sawa sasa, na ujumbe, okay, unaingia kikamilifu. Je, tunaishi katika siku gani? ewe e, ndugu tuko wapi? Hawakuijua ile siku, hawakujua. Hiyo ndiyo sababu waliikosa, ni kwa sababu hawakuitambua. Walikuwa ni kama siku hizi zaidi sana system. kama watu walivyo siku hizi, wamepofushwa na mathibitisho ya kisayansi na mifumo ya elimu na seminari It's za kitheolojia na mambo yaliyowapofusha katika siku hiyo yamefanya jambo lile lile leo, yamewapofusha tena na pia ule urahisi, urahisi wa ujumbe pamoja na mjumbe wake. Nuhu hakuwa wa kisayansi, hakuwa mtu mwenye elimu, alikuwa mkulima maskini mnyenyekevu, akiwa na ujumbe rahisi. Ulikuwa ni rahisi sana kwa elimu yao ya juu. Ndivyo ilivyo na leo hii, Mungu daima anamfanya rahisi, ili awapate watu watakaomwamini na kumtumaini. Ni tofauti, ni ujumbe tofauti tu, bali ni Mungu yule yule sasa ninawatakeni muamini huo na mfahamu ya kwamba Mungu ameunena. Yesu alisema, wao walimdhihaki nabii wake Nuhu. no. no. nao kama walivyomdhihaki katika siku ile, hivyo watakavyofanya tena kwenye kule kuja kwake, wangefanya jambo lile lile. Hiyo ndiyo sababu kwamba Farao alizama baharini. Yeye hakuitambua siku yake, kamwe hakutambua yaliyokuwa yakiendelea. Alikuwa amechukuliwa mno na mafanikio ya wakati wake wa kisayansi, kujenga miji kwa kuwatumia watumwa. Alikuwa, alikuwa na shughuli nyingi sana asingeweza he kutambua nafasi aliyokuwa nayo naye, akamfukuza nabii mjumbe wa Mungu aende zake nyikani, hakuitambua hiyo. Ndio sababu kwamba mambo yalienda jinsi yalivyoenda, yeye kamwe. We hakulitambua, laiti angalitambua tu neno la Mungu lililoahidiwa kwa hao watu and if the na kama makanisa leo yangetambua kama makanisa yangetambua neno la Mungu ambalo limetoa ahadi hii kwa ajili ya saa hii kwa watu wasingeangamia kama Marekani ingeweza kutambua katiba iliyoiandika isingekubali kuondoa Biblia shuleni kuondoa jina la Mungu kwenye sarafu na kuahidi kumtii Mungu But she Wow, lakini haiitambui. Kwa nini? Ni kipofu, uchi, haiwezi ikatambua. Damu ya wale vijana wa thamani ambao wamefia vitani kwa ajili ya baraka hii, wamesahauliwa, wao ni mavumbi. Bali kuna mmoja ambaye anakumbuka damu iliyomwagika ya manabii, gharama iliyogharimu kuleta Injili hii kwetu leo Jinsi ambavyo maelfu wameliwa na simba na kutupwa matunduni, wamekatwa kwa misumeno, wakachomwa moto, wakasulibiwa. Mungu anatambua wa wa jambo hilo. Kanisa limesahau manabii wao, wao hawahitaji tena, ndivyo wanavyodai, bali Mungu anajua, hana budi kuwa nao. Yeye huwakata watu wake kwa neno lake, lakini kwao hilo limepitwa na wakati sana. Katika siku hii hawalitambui. Hiyo ndiyo sababu katika hali walionayo. Hiyo ndiyo sababu wao ni uchi, wenye mashaka, vipofu, wanyonge, wala hawajui, kwa kuwa hawaitambui saa tunayoishi, hawaioni. Musa, iye alitambua siku yake na wito wake, wakati alipoona ahadi ya neno la Mungu kwa ajili ya siku hiyo ikithibitishwa, iye alijua basi na kutambua kile alichokuwa na kile alichopaswa kufanya kwa neno lililoahidiwa. Kwa hiyo yeye hakuogopa yale mtu yeyote aliyosema, hakuonea haya, haya ujumbe wake, ingawaje kila kuhani na kila Farao, kila kitu, kila utawala haukukubaliana naye, bali alitambua wakati alipoiona ya hiyo noro, ile nguzo ya moto ikining'inia kwenye kila kijete, na ikanena naye neno lililoahidiwa kwa ajili ya siku hiyo, na kusema, nimekuita wende ukafanye jambo hilo yeye yeah, hakuogopa tishio kuu za mfalme. Alishuka akaenda kuwaleta hao watu kwenye kutoka, kama vile neno la Mungu lilivyokuwa limeahidi. Alipoona ile ahadi imethibitishwa aliwatayarisha watu kwa ajili ya kutoka kwao. Wakati gani? Wakati alipoona ahadi ya Mungu imethibitishwa. Kumbukeni, alikimbia na theolojia yake, alikimbia the pamoja Lord na mafundisho yake, bali hapo alipoona neno la Mungu limedhihirishwa, alipoliona limethibitishwa, mimi niko ambaye niko ndipo. Hakujali yale ambayo mtu yeyote alisema, hakuhofu kile ambacho farao angeweza kumfanyia, hakuhofu kile ya hao wengine wangefanya. Yeye yeah, alimcha Mungu tu, asije akamfahamu Mungu vibaya, ama kwa njia fulani huenda akamfahamu Mungu vibaya ye hakuwaogopa watu na yale ambayo wangesema ama wangefanya, alimcha Mungu tu. Baada ye ya yeye kutambua ya kwamba lilikuwa ni neno la Mungu, asingeweza kufahamu jinsi ambavyo mtu kama yeye angetumwa kule chini. Lakini wakati alipotambua kwa neno lililothibitishwa kwamba ilikuwa ni, ni kitu gani basi hakuogopa amri za mfalme, na hiti tungaliweza tu kutambua na hiti sisi leo tungaliweza kutambua. Oh, Musa alitambua jambo hilo wakati alipoona neno likithibitishwa, alipoona thibitisho limehakikishwa, yeye alikuwa tayari kwa ajili One. ya kutoka kwa watu. Ayubu hakutambua kamwe no kwamba ilikuwa ni Mungu tu. Biblia anaweza anaweza kukufanya wewe uamini wakati mwingine ya kwamba yale majaribio madogo unayopitia ni Mungu akikuadhibu ilikuwa ni Mungu akijaribu kumwonyesha jambo fulani. Ayubu hakutambua jambo hilo mpaka alipoona ono kama vile Musa. Wakati Musa alipoona lile ono, ile nguzo ya moto kwenye kile kijiti, ilikuwa imethibitishwa. Na wakati Ayubu katika swali lake, mtu akifa, anaweza kuishi tena? Unaona, mtu ukifa na unaishi tena. Naona huwa ni kifa na zinaishi tena. Hilo ndilo lilio kuwa swali lake. Bali mtu hulala, anaaga dunia, anaharibika. Wanawe wanakuja kumuombolezea wala yeye hatambui. No, laiti ungalinificha kaburini mpaka hasira yako itakapopita. Asingefahamu ni kwa nini huwa ningekufa kisha nikaishi tena. Kipi jani ningeanguka kutoka mtini, ianguke chini, na kutoka ardhini, na kurudi tena katika majira ya kuchipua. Yeye alisema, "Mwanadamu huaga dunia na anaenda wapi? Unamwamini Mungu, lakini kunatokea nini kwa mwanadamu?" Lakini basi siku moja, radi ikaanza kumulika, ngurumo zikaanza kunguruma, Roho akashuka juu ya nabii. Ndipo akaona kuja kwa mtu ambaye angeweza kuweka mkono wake juu ya mtu mwenye dhambi na Mungu mtakatifu na kuiunganisha njia. Ndipo akapaza sauti, ninajua mkombozi wangu yu hai. Mabuu ya ngozi yatauharibu mwili huo, hata hivyo, katika mwili wangu nitamwona Mungu. Yeye alitambua kwamba ufufuo ulikuwa ni nini. Hakumtambua yule malaika mpaka nyumba aliponena kwa lugha. Balamu singeweza kutambua ya kwamba malaika alikuwa amesimama njiani mwake. Mhubiri kipofu singeweza kutambua ya kwamba ilikuwa ni mongo ndiye aliyekuwa amesimama njiani, akijaribu kumzuia asiuze karama yake kwa fedha. Na wakati huyo nyumba aliponena katika sauti ya binadamu uko Balamu akatambua ya kwamba ilikuwa ni malaika amesimama njiani mwake, akijaribu kumzuia asifanye yale aliyokuwa akifanya. Enyi madhehebu mliopofushwa, kama Mungu anaweza kumtumia nyumbu ambaye ni bubu kuzungumza katika lugha asiyoijua, kusimulia mhudumu ya kwamba ameacha njia, ili aweze kumtumia mtu kufanya jambo lile lile. Watu waliopofushwa laiti they... Ahabu angalitambua siku yake, asinge mhukumu yule nabii Mikaya akiwa na neno la Mungu aliloahidiwa, wakati Ahabu aliposimama pale siku ile Yeena na Yehoshafati, na wakati walipokuwa na madabi mia nne huko nje wakitabiri, wakisema swea, kila kitu ni sawa. Ahabu, unaishi katika dhambi, ulituundia dhehebu kubwa. Sisi ni watu mashuhuri, tuna huduma kuu. Sisi hapa tuko makasisi mia nne waliofunzwa, ama manabii tuko mia nne tuliofunzwa katika neno na theolojia, unajua mambo yote kuhusu jambo hilo. Kwa hiyo sasa ilithibitika wao hawakujua kila kitu juu ya jambo hilo, mtu yule waliyemuita mwenda wazimu Kristo silichowatangulia Eliya nabii wa kweli wa Mungu alikuwa ametabiri, Bwana asema hivi, Mungu watairamba damu yako, Ahabu. Unaona, lakini hao makuhani manabii wa kujivunia walifikiria walikuwa wamepanga mambo yote vizuri tu, wakasema, baba Ibrahimu ama baba Ahabu, kwea, Bwana yu pamoja nawe, una maandiko, maana Mungu aliwapa Israeli nchi hii, ni mali ya Israeli kwea Bwana yu pamoja nawe. Lo, jamani! Lakini unajua Yehoshafati, mtu ambaye hakuwa amechangamana na dhambi kama Ahabu alivyokuwa amefanya, aliona mambo tofauti kidogo. Anasema, je hakuna mwingine? Anasema, na mmoja hapa, ila ninamchukia Unaona, Mungu alikuwa akifanya nini? Akiwabangua watu wake, watu watoke kwa kumtumia nabii. Tena ninamchukia, hafanyi kitu ila kunihukumu tu siku zote, na we, unajua mimi ni mtu mashuhuri, nisingekuwa na seminari hii hapa chini kama nisingekuwa mwaminio mashuhuri, na watu waliofunzwa vizuri aweka chini kule, wakiwa na vitabu na Biblia na kila kitu, kufundisha jambo hili, nami najua wao ni watu mashuhuri. Lakini kama Ahabu angalikuwa ametambua kwamba jamaa huyo ni nani, lakini jamaa huyo alionekana amevaa matambara mabovu mwana wa Imla aliyesimama pale kumwambia, Bwana asema hivi, kamwe asingalifanya kosa hilo baya sana alilofanya, bali alimhukumu Mikaya. kamwe haku nini. Oh, no, enyi watu, tambueni wakati mnaoishi, angalieni jambo ambalo limetukia, angalieni yale yaliyoahidiwa, tambueni siku mnayoishi. Laiti kanisa la kimadhehebu leo lingalitambua tu ni kwa nini linahukumiwa na wafuasi wao wanawakimbia kama vile Israeli kutoka Misri. Laiti madhehebu yangaliacha kulaumu kanda hizo na wangezisikiliza! Nawe mhubiri unayesikiliza kanda hii, sikiliza. Kama ungalitambua saa unayoishi, kama ungalitambua ishara ya wakati huo, ungeona ni kwa nini watu wanayakimbia hayo madhehebu. Roho wa Bwana anaita. Hakuna no, mtu awezaye kuja kwangu, alisema Yesu, asipovutwa na Baba yangu, na wote alio nao Baba katika nyakati zilizopita uh -huh. Alionipa mimi watakuja like well. Ni kama maskini yule mwanamke kisimani na yule kuhani, jinsi walivyokuwa tofauti. Maandishi ya mkono yako kwenye ukuta leo tena wanayaona, bali hawayatambui Aisi, Wayahudi wangaliitambua ishara iliyoahidiwa ya masihi wao kulingana na nabii wao wa mwisho Malaki tatu, ilisema tazama ninatuma mjumbe wangu mbele za uso wangu naye ataitengeneza njia. Nao walidai walikuwa wakimtarajia I, inaenda sambamba. Jinsi gani? Hadi kufikia siku hii wanadai wanatazamia jambo fulani kutukia. Makanisa yote yanaomba na kufunga na kusema sasa hebu natuombe, hebu natukusanyike pamoja. Inatupasa kuwa in na jambo fulani kubwa litakalotukia. Unajua kuna jambo kubwa litakalotukia, kanisa halina budi kujitayarisha. Hilo ndilo wanaloombea, hilo ndilo walilokuwa wakiombea. Kule ndipo akatokea Yohana Mbatizaji, sababu yeye alikataa seminari zao, kwa maana alifanya kinyume na yale baba zao wamefundisha. Alitokea nyikani bila elimu alitokea bila upoti wake kupinduliwa kama vile ingesemwa leo, alitokea bila lundo kubwa la teolojia, bali alikuja akijua kwa ahadi ya Mungu ya kwamba alikuwa mtangaze Masihi. He akasema it, yeye yeah, amesimama katikati yenu. Sasa nao alifikiri alikuwa kichaa kwa kuwa hakutokea kwenye shule zao. Maandishi ya mkono yalikuwa kwenye ukuta wala hawakujua walidai, walikuwa wakikutazamia kuja kwa mtu kama huyo naye alikuwa papo hapo miongoni mwao, nao na hawakumtambua, ingawaje walisema walikuwa wakimtazamia. Na kama vile tu, kama vile Wayahudi walivyo ndani yake, kama vile mataifa na mambo yao, kwa kuwa jambo lile lile limetabiriwa. Jambo lile lile walidai walikuwa wakimtarajia, bali madhehebu sasa katika mataifa wakati wa Laodikia ni mpofu tu kama wao walivyokuwa. Kwa sababu nini? Imetabiriwa wangepofushwa. Halina budi kutimia. Israel. Kama Israeli wangeweza tu kuitambua no ishara yao, wangejua wakati wa kuonekana kwa Masihi ulikuwa umewadia. Wangalitambua, wangalitambua. Najua wanafunzi walimwambia Yesu Christ hivyo. Kwa nini waandishi Elias wanasema ya kwamba inampasa Eliya kuja kwanza? said, Ndipo Yesu akasema Eliya amekuja tayari, wala hawakumtambua. amesha kuja nao tayari, wamemuua. Walifanya sawa sawasawa na vile hasa maandiko yalivyosema wangefanya. Laiti wangalitambua ya kwamba huyo mwenda wazimu aliyekemea maradufu kila kitu alichofanya, aliyekemea kila kitu alichokuwa wakifanya. Ye alisema, enyi wanafiki, Yanze kunini nyoka nyasini Enyi uzao wa nyoka, nani amewaonya kukimbia hasira ijayo? ianze kuwazia ndani yenu, unaye Ibrahimu baba yetu, una hiki kile au kinginecho. Kwa maana nawaambia, Mungu anaweza kutoka kwenye mawe haya kuinulia Ibrahimu watoto. Ianze kuwazia ya kwamba mna baraza la ulimwengu mkononi mwenu na mna wafuasi watu waliovalia nadhifu sana. Mungu anaweza kutoka kwenye vichochoro vya panya hapa kujumuila watoto kulitimiza neno lake. Malaya, wazurura mitaani, walevi, wacheza kamari. Yeye, yeah, anaweza kufanya jambo hilo. Yeye, yeah, angali ni Mungu. Madhehebu yaliyopofushwa kama vile Israeli waliopofushwa, watu wawili wametabiriwa. Kwa hivyo mimi nawaonyesha mifano sambamba mpaka nitakapofikia mahali hapa ninapotaka sasa. Waliopofushwa kama ma madhehebu ya mataifa ya wakati wa Laodikia walivyopofushwa, siku hili kama walivyopofushwa wakati huo wakati wa Laodikia unapaswa kupokea ujumbe. Malaki nne ilisema wataupokea, lakini wao wanatafuta nini? Madhehebu yetu yatauleta. Kama haupitii kwetu, wa baptisti wa presbiteri wa Assemblies wa, wa, wa umoja, kuna nini? Kama hatuuleti sisi, huo si wa kweli walifanya jambo lile lile siku ile nao yes. Ukaja na ukapita, wala hawakujua, hawakutambua. Gao ulitimiza kila neno Jesus, Yesu alisema, walifanya kama ilivyoandikwa kwamba watafanya hivyo, so watakavyomfanyia mwana wa Adamu atakataliwa. Notice, same in the days. Sasa angalia the jambo lile lile sasa katika siku za mataifa kulingana Lord, na maandiko yaliyoahidiwa ya Malaki nne ambalo Yesu alisema maandiko yote yamevuviwa, wala hakuna hata sehemu yake moja isiyoweza kutimia. No, hakuna njia ya kuyazuia maandiko yasitimie, yote hayana budi kutimia, na Yesu alisema yatatimia, na hapa tunaona likitukia, tunaona jambo hilo kurejesha nini katika siku hii ya mwisho. Ninyi ndugu wa kimadhehebu sikilizeni, kurejeshwa kwa karamu ya Kipentekoste ya asili like kama ilivyokuwa pale mwanzo ndivyo itakavyorejeshwa kabla ya kupigwa kwa baragumu ya sikukuu ya Israeli. Haina budi kurejeshwa. Unapaswa kuwe na kitu cha kufanya jambo hilo. Malaki ilisema ingerejesha imani ya baba iwaelekee watoto, yale ambayo yangetukia kama Israeli wangalimtambua masihi wao, ishara iliyoahidiwa kwa mahali walipo siku hizi, kama wangenini. Lakini kwa nini hawakufanya hivyo? Ni jambo la kuhuzunisha. Kwa nini hawakumtambua? Kwa sababu Mungu alisema hawatamtambua. Iwangapi wanaamini jambo hilo? Semeni amina. Mungu alisema hawatamtambua. Na ni Mungu yule yule aliyesema katika wakati wa kanisa la Laodikia jambo hili lingetukia. Nalo hili hapa mbele zao. Wanawezaje kufanya jambo lolote ila kulitimiza? Laiti wangalitambua ishara iliyoahidiwa ya Masihi, ile ishara ya mwana wa Adamu. Yeye alikuja katika jina la mwana wa Adamu. Now, sasa yeye alikuwa katika jina katika wakati wa Kipentekoste, katika roho mtakatifu, mwana wa Mungu. Now, sasa kitu kinachofuata ni ule utawala wa miaka elfu, mwana wa Daudi. Wana watatu Mungu yule yule yule yule, Saint baba, Father mwana, roho mtakatifu, Mungu yule yule Mwana wa Daudi, mwana wa Daudi mwana wa Mungu mwana wa Daudi mwana wa Adamu mwana wa Mungu, ni Mungu yule yule wakati wote, katika huduma tatu mbalimbali tu za madaraka. Vivyo hivyo, Baba, mwana na roho mtakatifu si miungu watatu, bali ni Mungu yule yule katika vipindi vitatu mbalimbali vya wakati, huduma tatu za madaraka, kama vile Baba, mwana na roho mtakatifu. Lakini kama ilivyo siku hizi, wamepofushwa na mapokeo, kama walivyokuwa wakati ule, wamepofushwa kimapokeo, hawalioni. Kwa nini wasiweze kuliona? Kamwe hawataliona. Kumbukeni yoni, ni Bwana asema hivi. Unasema, kwa nini unasema jambo hilo? Basi kama tu vile Yohana alivyofanya, kama na vile vile wengine wao walivyofanya, kuna mmoja anayetokeza hapa na pale ambaye hana budi kutolewa. Lo no, yenyi kondoo za Mungu, sikilizeni sauti ya Mungu. Kondoo wangu huitikia sauti yangu. Yule mwanamke kisimani aliitambua siku yake kwa ishara ya Masihi. Yeye alikuwa katika hali mbaya hakutaka kujipumbaza na hayo makanisa ya kale. Jinsi walivyokuwa wakitenda, walikuwa wakiishi kwa kila njia na mambo waliyokuwa wakifanya, yeye hakuamini upuuzi huo. Lakini yeye alijua siku moja mtu fulani angekuja. Maskini jamaa huyo kule juu, akielekea kisimani, yeye alipata kile kitu alichokuwa akitafuta. Wakati yeye alipoanza kumfunulia siri ya moyo wake, akamwambia ile dhambi aliyokuwa akiishi nayo, akasema, Bwana, mimi ninatambua ya kwamba wewe ni nabii. Sasa hawakuwa na nabii kwa muda wa miaka mia nne. Akasema, natambua ya kwamba wewe ni nabii. Na mnajua ya kuwa Masihi yajapo, yeye atafanya mambo haya. Yeye akasema mimi ndiye. Alitambua. Hakukuwa na swali lingine, unawezaje kutukia jambo hilo? Lilikuwa limethibitishwa tayari. Masihi yajapo, hivi ndivyo atakavyofanya. Sema, kama yeye anaweza kutambua jambo hilo kwa maandiko, je, hatuwezi kutambua nuru za jioni na ishara ya leo hii? Unajua, Masihi yajapo, yeye atatuonyesha haya mambo yote, atatuambia jambo hili. Yeye akasema mimi naye nawe ndiye. Hakuna swali zaidi. Huyo akaenda zake, naye akawaambia watu Njooni mwone huyu hapa hakuna swali lingine kwake, lilikuwa limetatuliwa kwa sababu yeye alitambua siku aliyokuwa anaishi, aliitambua hivyo. Na Masii, hivyo Nathanaeli pia nibrania mashuhuri, wakati alipoona hiyo ishara ya Masihi iliyoahidiwa pale. Haidhuru ni makuhani wangapi, ni wangapi, chochote kile, ilifanyaje? Iliwasumbua makuhani kuona hao watu wakiondoka makanisani na wa kwenda zao. Anasema kama yeyote wenu akihudhuria mikutano yake mtatengwa na ushirika, tutawafukuza moja kwa moja kutoka katika dhehebu. Hivyo ilivyo, ilivyo leo. Tutakufukuza katika shirika letu kama ukihudhuria mkutano wa. Mnakumbuka yule kipofu? Hata baba na mama wasingeweza kujibu, walihofu kwa sababu wao walisema yote aliyeenda kumwona Yesu ama ama kuhudhuria mikutano yake wangetengwa wa na ushirika. Lakini yule kipofu angeweza kujitetea yeye aliyekuwa kipofu wakati mmoja angeweza kuona. Basi mimi ambaye wakati mmoja nilikuwa kipofu sasa naweza kuona. Mimi ambaye sikujua mambo haya nimejulishwa haya na Roho Mtakatifu wafungulieni enyi madhehebu, kwa sababu wao wanakuja. Hata hivyo, nikinuliwa juu ya nchi nitawavuta watu wote kwangu. Israeli alitambua jambo hilo. Alilijua ni kama tu mathibitisho ya kimaandiko ya Musa, neno lililothibitishwa. Musa alijua ya kwamba hiyo ilikuwa ndio ahadi ya siku hiyo, kwa maana ilikuwa ni kimaandiko, haidhuru ni jambo geni vipi. Akasema, niwaambie ni nani? Niwaambie niliona nuru huku nyuma nyikani? Inawezaje kuambia sasa ya kwamba kulikuwa na nuru huku nyuma, na nuru hii ikaniambia nishuke, niende kule. Akasema, hakika Musa, nitakuwa pamoja nawe. Lakini na ni tu yeye hakujidhihirisha huko Misri ila tu kwa miujiza tu na ishara, bali alipowakusanya wote pamoja, Ali iwatokea tena na kusikitisha huduma ya Musa mbele ya wateule na walioitwa watoke. Wakati nabii huyo alipokuwa amewakata kutoka katika taifa hilo na kuwaleta mahali fulani, ndipo ile nguzo ya moto ikatokea tena piana juu ya mlima Sinai. Inganisha hilo na siku hizi. Amina, Mungu asifiwe. Ni zaidi ya uhai kwangu umri wangu unapoanza kunyemelea, naona saa ya ushenzi huu na ufisadi kisabai chini na kadhalika, ndipo ninaangalia nyuma na kuona jambo lililotukia. Mwili wangu naruka kwa furaha ikijua ya kwamba baada ya kitambo kidogo maskani hii iliyo ya makazi ya duniani itaharibiwa bali na moja inayongoja huko ng'ambo. Unajaribu kuwavuta watu fulani kuwakatawa, niwaondoe kwenye mambo haya na kadhalika, kuwavuta watoke, kuwaonyesha kwa, kwa maandiko ya kwamba Mungu amesimama pale pamoja na thibitisho la nguzo ya moto ambayo mamia na maelfu wameiona na hata ilipigwa picha hapo awali kwa kamera, wakati baada ya wakati kuthibitisha jambo hilo, waigaji wanainuka. Hakika halina budi kutukia. Waigaji waliinuka katika siku za Musa na kufanya jambo lile lile. Mungu alisema, jitenge Musa, msikae karibu nao, nitawameza. Ndipo ulimwengu ukawachukua na ndivyo ilivyo siku hizi. Wanarudi moja kwa moja ulimwenguni, miradi ya fedha na chochote kile. Unaona ishara ya kimaandiko ya Musa. Yeye yeah, alikuwa yeye alikuwa ndiye yule nabii mkuu wa Mungu aliyeshuka akaenda kule kuwakomboa nao, wakatambua jambo hilo, wakatambua ile ishara. Yeye alikuwa ni ahadi halisi ya maandiko iliyothibitishwa. Yesu alikuwa ndiye ile ahadi ya maandiko iliyothibitishwa kwa yule mwanamke, ama yeye alikuwa ndiye hiyo tafsiri. Yesu alikuwa ni tafsiri ya maandiko, maisha yake mwenyewe yalitafsiri maandiko. Hivi hamuoni ujumbe wa wakati huu? Je, mnaweza kutambua mahali tulipo? Ujumbe wenyewe kutoka katika maandiko unawafasiria ile saa tunayoishi, ndiyo tafsiri yake. Yesu aliwaambia Israeli, laiti tu mngalijua siku yenu. Wakati mmoja alipokuwa ameketi juu ya mlima wa Mizeituni, aliangalia huko chini akasema Yerusalemu, Yerusalemu, eh, akalia, kaangalia huko chini akaona hii. Kwa ulinganisho wowote, labda yeye ya kuliendea hivi. Majuzi usiku, hivi majuzi asubuhi, yapata saa nne nilipoliona lile kanisa kahaba. Ndani ya moyo wako unampyarwa Roho Mtakatifu akitoa machozi. Yerusalemu, Yerusalemu, oh, ni mara ngapi, eh, ningekufunika, bali ulifanya nini? Uliwaua manabii niliyokutumia ukawaua kinyama, na jumbe zilizotumwa kanisani leo zimeuawa na mafundisho yao ya sharti ya kimadhehebu. Maandiko yameuawa na mafundisho yao ya sharti. Yesu alisema laiti Mungalijua siku yenu, bali muda umeenda sana. What, sasa umeenda sana so sasa. Hivyo ilivyo kwa makanisa ah, ninaamini kwa moyo wangu wote, limevuka mpaka wa ukombozi. Haidhuru unataka kuwazia jambo gani juu yake, hayo ni maoni yako, haya ni yangu. Unaona, si lazima uchukue now maoni yangu, lakini naamini limevuka mpaka wa ukombozi na limekuwa hivyo kwa miaka mitano ama sita iliyopita. Ninakumbuka, mnakumbuka huko Chicago, angalieni aliyotukia tangu wakati huo na mwangalia yakiendelea kutukia. Unaona, kumbukeni jina langu liko mbele imebandikwa ni kule. Ni Bwana asema hivi, angalieni. Kama halijaanguka kuendelea kuanguka, angalia katika mwaka wa elfu moja mia kenda thelathini na tatu jinsi lilivyosema wanawake wangetenda katika siku za mwisho, jinsi lilivyosema watu, jinsi ambavyo Mussolini jinsi angefikia mwisho wake, jinsi ambavyo Hitler angefikia mwisho usiojulikana jinsi ambavyo zile itikadi tatu zingeishia katika ukomunisti, jinsi ambavyo mashine zingekuja zikifanana na yai, na jinsi ambavyo wanawake wangevaa mavazi na kufanana na mwanamume hata na kama vile nguo zao za ndani, na hatimaye wangevaa majani ya mtini, vitu kama hivyo wajivike, jinsi ambavyo tendo la uzinzi, jinsi ambavyo wangetenda leo hii. Angalia vile wamefanya na jambo hilo, liko moja kwa moja mbele zenu basi So raiti only... wanawake wa Kristo wangaliweza kunini tu hawa wanaojiita wanawake wa Kristo wangeweza kutambua tu, raiti, wangeweza wa kutambua hiyo roho ya uzinzi iliyoko juu yao ni ya ibilisi na kuwafanya wakate nywele zao. Ibilisi ndiye pekee anayeweza kufanya jambo hilo. Hilo ni kinyume cha neno la Mungu kwenu kama tu ilivyokuwa katika bustani ya Edeni walifanya nini laiti tu wangaliweza kutambua wao wanajaribu kusema loo maskini mhubiri huyo mtakatifu anayejifingirisha anasema si mimi tiwambila kufanya mimi nina nurukuu tu neno laiti wangaliweza kutambua ya kwamba ni ibilisi wanajiita wa Kristo Yesu alisema nawezaje kuniita mimi bwana wala hamfanyi yale nisemayo mfanye hawezi kuwa Wakristo. Mimi si hakimu wao, bali nasema tu vile neno lilivyosema, mnawezaje kuniita Bwana na halafu msifanye mambo niliyosema mfanye? Na neno lote zima hapa ni ufunuo wa Yesu Kristo. Unanihitaji Bwana. Laiti wangeweza kutambua kwamba ni ibilisi, roho ya uzinzi. Maskini wanawake wazuri huko nje. Lafkini hapa ndipo pahali pashenzi sana nilipopata kuwona maishani mwangu, Jeffersonville Indiana, kwa wanawake waliouchi. Nimekuwa Hollywood, nimefika kila mahali, nimekuwa kote duniani na nimeona kila namna ya uchafu. Nimeuona huko Paris, nimeuona huko Uingereza, ambayo ndio kiongozi wao hao wote. Ninafikiri Uingereza itazamishwa siku moja chini ya bahari. Inastahili jambo hilo. Uchafu, kinyaa, ufisadi. Hiyo ni shimo la maovu ya uzinzi wa ulimwengu, watu wanaoyapinga na kuyakana maandiko sana kuliko wote niliopata kuona maishani mwangu. Imekuwa hivyo kwa sababu imekataa ile kweli. Billy Graham alisema ilimbidi kumwondoa mke wake kutoka kwenye zile bustani, mambo ya uzinzi yakitendeka kati ya wanaume na wanawake, wavulana kwa wasichana, hapo hapo kwenye hizo bustani waziwazi. Imekuwa shimo la uchafu, vivyo hivyo na Ufaransa pia, vivyo hivyo na ulimwengu uliosalia, vivyo hivyo na Marekani, inakuwa kiongozi wa hizo nyingine zote. Angalia leo kuwafanya wakate nywele zao, wavae kaptura, suruali zinazopwaya, wavute sigara na kujiita waaminio. Hivi hutambui, ewe dada ama mwanamke, na maanisha samahani, si dada yangu kufanya jambo kama hilo. Hivi hutambui ni Ibilisi? Lakini nini? Kama vile Wayahudi wa kale, hamtaamini neno lililothibitishwa, wakati limethibitishwa kwenu. Nashikilia moja kwa moja kwenye mapokeo yenu ya kimadhehebu yanayosema kwamba ni sawa, mnanena kwa lugha, mnarukaruka, mnaimba katika that's Roho that's na kukata nywele zenu Je, mngeweza kuwazia mkristo akifanya jambo hilo? Nimeona pepo, nimeona wachawi, nimeona wakinena kwa lugha na kufasiri na kurukaruka na kucheza katika roho, wanakunywa damu kutoka katika fumbo la kichwa cha mwanadamu na kulaani jina la Yesu Kristo. Unasema mimi ni mfuasi wa kanisa, haleluya, utukufu kwa Mungu. Mimi etweni mfuasi wa nini? Kanisa ni neno nalo neno linasema ni aibu kwako kufanya kwa kwa jambo hilo. Enyi kundi la mafarisayo mliopofushwa, na waongoza maskini watataa upenda jehanamu namna hiyo pocho, kwa sababu mnahofia posho kwamba mngefukuzwa kwenye madhehebu yenu kama mkianzisha kitu fulani kuhusu jambo hilo. Aibu kwako kwa kwa, ewe mnafiki <tinyo> unalionea aibu unapoona ile saa ikikaribia namna hii, nawe kwa mapokeo yenu unaliachilia neno la Mungu. Unathubutuje ewe kipofu! Je, yeah, Biblia haisemi mlipofushi hivi? Hamwezi kufahamu ya kwamba ninyi ni vipofu? Biblia ilisema mlikuwa vipofu, na wewe uko uchi, mwenye mashaka, unyonge, kipofu, wala hujui, unapofikiria kwamba una kanisa lililo kubwa kuliko yote mjini. Unafanya hivi vile ama vinginevyo, na Biblia ilisema wewe ni maskini uwezavyo kuwa na ni kipofu, naye angali anasimama dongoni akijaribu kukuzia dawa ya macho, si kukuzia, bali kukupa, wala hutaki kuipokea. Unatimiza maandiko. Naishi katika siku gani? Enyi watu, je, mnatambua hiyo saa? Mnatambua hiyo ishara? Laiti tu wangalitambua hao wanawake ya kwamba huyo ni ibilisi, ni pepo mchafu katika jina la dini. Amekuwa hivyo daima. Yeye alimjia kila nabii, alimjia kila mwenye hekima. He, sasa alimjia Yesu Kristo kama mtu wa dini, na Biblia inasema angefanana sana katika siku za mwisho, hata Wapentekoste na angewadanganya walio wateule kutoka katika hilo kanisa la Kipentekoste kama yamkini wachache. Yeye alisema, maana mlango ni mwembamba na njia imesonga na bali ni wachache watakaoiona, kuwakua kama ilivyokuwa katika siku za Noo, ambapo watu wanane waliokolewa, ndivyo itakavyokuwa atakapokuja mwana wa Adamu. Wazia jambo hilo. Tunaishi katika siku gani? Je, unatambua hiyo saa? Unatambua hiyo siku? Inachukua wakati wenu mwingi sana, lakini na dakika zingine chache. Unaona akiwafanya wakate nywele zao vema, wao wanasema kanisa letu walijali jambo hilo. Unajua ni kwa nini? Wao ni vipofu Hakuna madhara kwa kukata nywele zako. Yeye inasema yapo, hata ni kukosa adabu kwako kukata nywele zako, kisha hata na uombe said. Unasema so vema, mwanamke anapaswa kufunikwa. Yeye alisema ya kwamba nywele zake ndizo kifuniko chake, si kofia, nywele zake. Kama Musa angalisema taua kofia yangu badala ya viatu vyangu, singekubalika. Mungu alisema viatu, na Mungu alimaanisha viatu. Yeye alisema nywele, si kofia Utukufu sure. <laughs> kwa Mungu yeye, yeah, alipenda hilo. Ni na hakika Mungu naapewe sifa yeye, yeah, umaanisha vile anavyosema hasa. Maandiko sio kufasiriwa apendavyo mtu binafsi, haimaanishi kwamba ni kwa ajili ya madhehebu yako pekee, inamaanisha vile tu inavyosema naye, ndiye mfasiri. Unasema unajua, mwanamke anayefanya jambo hilo ijali unalojua, unajua vile Mungu alivyosema juu ya jambo hilo, fanya upendavyo. Baisi u angeweza kutambua ni kitu gani ewe bibi, mm. Ndioweza kutambua ama mwanamke si bibi. Niliona ishara nilipokuwa nikishuka kuja kutoka kwenye blue bar kule chini. Ninaamini ni kwenye barabara ya tano kule, yenye baa fulani ya pombe iliyosema mbeze ya mabibi. Nilisimama tu pale, nikasema hamjapata kwa na mmoja. Bibi hataenda mahali kama hapo. Huenda mwanamke akaenda, bali sio bibi. Je, ulitambua? Kwangoka kwa ulimwengu kulianzia na uzinzi wa mwanamke mwanamke. Unajua utaishia kwa jinsi hiyo uzinzi wa mwanamke na kanisa linawakilishwa na mwanamke. Kanisa ni mwanamke tukizungumza kiroho vivyo hivyo, hivyo bibi harusi ni mwanamke tukinena kiroho. mzinzi wa kanisa jinsi limefanya. Angalia hayo maono, angalia hayo mambo, angalia hata maono ambayo Mungu anatoa, na ono hilo ni kweli. Weka Biblia yangu moyoni mwangu. Kwenu ninyi watu kwenye kanda, wasikilizaji wanaweza kuiona, niliona jambo hilo. Mwenyezi Mungu anajua hiyo ni kweli. Sijapata kujua jambo hilo mpaka hivi sasa tu. hilo hapo kipofu wala halijui lilikuwa tu likijifurahisha. Haya basi, bali wakati maskini bibi harusi huyo alipotokea, ilikuwa ni tofauti. Yule alfa na omega. Aha, Ibilisi hufanya jambo hilo. Ni kama wale Wayahudi wa kale wakisha kuliona neno. Yesu akawaambia nini wake? Aliwaambia wanafunzi wake hivi, yachunguzeni maandiko, ninyi ninyi mnajua mnachangaa juu yangu mimi na huduma yangu yachunguzeni maandiko, ndani yake mnadhani mna uzima wa milele naye ananishuhudia mimi. Yanawaambia, ujumbe wangu ni nini? Kama hamwezi kuniamini mimi words. Aminini maneno yenyewe ambayo Mungu anawafasiria. Hatutaki mtu huyu atutawale, tuna makuhani wetu God wenyewe na kadhalika. Ndeleni basi, hayo tu ndio yanaweza kusemwa, muda umeisha alim. kupita. Hata hivyo, unaona, mapokeo ya kimadhehebu yanayosema ni sawa, wao wanasikiliza hayo afadhali wasikilize, naamini neno la la mwanadamu on, zaidi kuliko mnavyoamini neno la Mungu. Hawatambui our, makanisa siku hizi hayatambui Timotheo wa pili tatu, kama uki. Inaona baadhi yenu mkiandika maandiko hayo. Sasa haya ni maandiko nayo nikuu kutoka papa hapa ambapo, kama mtu yeyote akinirejesha kwake ama kunipa changamoto kuyahusu, naweza kuonyesha maandiko yake. Unaona hawatambui Timotheo wa pili tatu, ambapo ilisema, na siku za mwisho watu watakuwa wakaidi, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, na wasiopenda walio wema. Bibi harusi, unaona wenye mfano wa utauwa, bali wakikana nguvu zake; hao nao ujiepushe nao, kwa maana hao ndio wale watakaopita nyumba hadi nyumba, wachukua wanawake wajinga wanawake wajinga wa waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi, hawajifunzi kabisa ama hawawezi kuufikia ujuzi wa kweli kamwe. Siweza kufanya jambo hilo, wala hawatalifanya. Mungu alisema hivyo. Na ewe Farisayo kipofu, hivi huwezi kuona jambo hilo? Mimi sija kasirika, ninapigilia tu msumari na kuukaza. Wala makanisa hayautambui huu, wanawake hawawezi kuufahamu, wanapaswa wanawake wajinga waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi, Hollywood, upuuzi wa namna hii yote, nywele zilizokatwa, wakivaa kaptura, wakijipodoa, upuuzi wote wa aina hii ambao haufai. Je, mnajua mwanamke anashiriki sehemu kubwa katika siku za mwisho? Je, unajua ya Biblia ilisema ya kwamba hawa watakaoepuka laana hii kubwa watakuwa tawi zuri mbele za Bwana. Mmoja nitalifikia Bwana akipenda, kwa ajili yake, kwa ajili yenu wanawake, waache mwone vile Mungu anavyofikiri juu ya mwanamke ambaye kweli ataepuka laana be hii ya siku hii. Kasema atakuwa wa kupendeza. Nilimsikia mwanamke hivi majuzi akicheka nini, msichana, kundi za wanawake nusu uchi, wenye uadilifu mdogo kuliko kuliko mama mbwa, wakimcheka mwanamke mzee mwenye nguo ndefu. Sikiliza hapa, ewe msichana uliyepotoka huyo ana kitu fulani usichojua lolote kukihusu. Ana uadilifu, wewe hata hujui hilo jina lina maana gani. Uliupoteza kwenye tenga utotoni, karibu utotoni, hata hujui mema na mabaya. Yeye anajua, ana kitu fulani kilichofichwa moyoni mwake ambacho hujui lolote kukihusu. Uliupoteza, huwezi kuupata kamwe. Ukimwite wa mtindo wa kale na kadhalika namna hiyo, yeye anajua kitu fulani usichojua lolote juu yake. Yeye ameficha moyoni mwake hazina ya uadilifu. Wewe hujui hata neno moja juu yake. Mama yako alikulea namna hiyo mchungaji wako aliruhusu jambo hilo. Inaonyesha mahali anaposimama, inahubiri juu yake papa hapa. Sasa unaona, unaona mahali mlipo makanisa. Yesu alisema maandiko, oh, yote haya hayana budi kutimizwa. Yametimizwa. Angalia kama vile Yane na Yambre pia walivyompinga Musa. Yeye atakuja moja kwa moja, baadhi yao, si sasa. Yeye hazungumzii kuhusu Metodisti, Baptisti hapa, wao wako nje ya picha, unaona. Lakini kama vile Yana na Yambre walivyoshindana na Musa na Haruni, hivyo hivyo hao nao watu walioharibikiwa na akili zao kuhusu ile kweli, wamepotoka wakaingia katika mafundisho ya sharti na mafundisho ya kanisa badala ya Biblia. And na halafu Yana na Yambre wangeweza kufanya jambo lolote ambalo Musa angefanya. Unaona, kama vile Yambre Unaona ulingalifu hapo kama vile Yane na Yambe walivyoshindana na Musa, hivyo hivyo na watu hao walioharibikiwa akili zao kuhusu ile kweli, wanavyo ukataa hawataki karibu na maeneo wanayokaa, hata watashirikiana nao hawataka uhusiano wote wa nao. Lakini akasema ubabu wao utajulikana wakati bibi arusi huyo atakapochukua msimamo wake na kuenda mbinguni, utajulikana ijali, kama vile Musa wakati alipowachukua wana wa Israeli na kuhama Misri upesi, ndipo Misri ikazama. Sema Yesu alisema, maandiko yote yanapumzi. Kwa hiyo ni kwamba maandiko yote, yote hayana budi kutimizwa. Wakati yeye wao walimuuliza wakasema, unajifanya Mungu, yeye akasema, ninyi katika torati yenu mnawaita hao manabii ambao walijiliwa na neno la Bwana, mliwaita miungu nao ndivyo walivyo kasema, basi mnawezaje kunihukumu na kusema mimi ni mwana wa Mungu? Maandiko yote haya yanapumzi, yote hayana budi kudhihirishwa, yote hayana budi kutimizwa. Unaona hapo, wao ni vipofu wow. Sana walikuwa wakishughulika sana they're na neno la mwanadamu badala ya kushughulikia neno la Mungu. Hilo ndilo ninalo wafanya wanawake wafanye hivyo, hilo ndilo ninalo wafanya wahubiri wafanye hivyo. Wanamshughulikia askofu badala ya Yesu, wanashughulikia hilo nini yao, mfuko wao wa fedha, kusanyiko kubwa Hebu angalia tu kama mimi ninapendwa sana, wa Wat na watu wachukue watu wanaotoka nje ya Jeffersonville pamoja na kundi dogo lililopo hapa linalotoka Jeffersonville. Hebu chukua watu kutoka nje ya Jeffersonville. Chukua katika maskani ya asubuhi ya leo, isige kwa ama kupata nusu dazeni wa kuhubiria ni kitu gani? Nina washiriki wa kutoka kila mahali nchini, kutoka New York, kutoka Massachusetts, hadi Boston, Maine, Tennessee, Georgia, Alabama na kote nchini, wanakusanyika pamoja. Amina, hivyo ndivyo yeye alivyosema, itakuwa noro yapata wakati wa jioni. Hawawezi kutambua nuru ya jioni. Hiyo ndiyo shida, haliitambui kamwe. Imekuwa kipofu sana. Biblia ilisema Now, wow, alikuwa ni kipofu. Urusi ilikuwa tu mahali pake ulimwenguni katika sayansi, si zaidi ya karibu miaka 40 iliyopita. Mnajua wakati vita vya kwanza vya dunia vilipotokea, wao and kamwe walipuuza Urusi. Buroi ilikuwa tu ni kundi la baradhuri maskini wa Siberia, wakubwa yenye no, no, mandevu husoni mote na hawakujua mkono wa kulia wala wa kushoto. Hiyo ni kweli. Urusi bali ilitambua mahali pake, ilibidi ifanye hivyo kuyatimiza maandiko. Mnajua unabii wangu wa yale niliyosema yatatukia. Jinsi hizo zote zilijikusanya katika ukomunisti, sasa inauongoza ulimwengu katika sayansi. Yuko mbali sana nyuma yake wengine wote ulimwenguni wako nyuma yake. Inashikilia nafasi yake ya uongozi. Ilitambua tu ya kwamba ilikuwa na akili pia. Angalia, mwanadamu anahisi zile zile sita alizokuwa nazo miaka elfu sita iliyopita. Miaka elfu sita iliyopita, kwa hisi alizokuwa nazo aliwasiliana na makazi yake ya duniani na kumtumikia Mungu. Na sasa katika miaka sabini na mitano iliyopita, mwanadamu ametoka kutoka kwenye magari ya farasi akafikia mwanaanga. Kwa nini? aliondoa imani yake kwa Mungu akaielekeza kwenye hisi zake na uwezo wake kama mwanadamu. Lingamua jambo hilo, aliacha kumtumainia Mungu, ye anajiamini mwenyewe, kama huyu mwanamke kafiri, jina lake ni nani kule Washington, aliyebadilisha haya yote eti, jina lake ni nani, Murray, alisema mradi tu tuna jeshi la inchi kavu na la majini, atumchaji Yehova wa kale. Aha, tujali tuna nini? Kwangu mimi ni Yehova, ama cachi chochote Acha jeshi la nchi kavu na la baharini lizame na litazama, bali Yehova atadumu milele. Mradi tu mimi ni sehemu yake na ni mwanawe, nitadumu naye milele, si kwa wito wangu wala kwa uchaguzi wangu, bali ni kwa uchaguzi wake. Amina, amina. Sikuwa na uhusiano wote nalo, yeye ndiye anayehusika. Nipe yeye ama unipe mauti. Acha mataifa yainuke na kuanguka, Yehova atadumu. Yehova amefanya jambo hilo katika nyakati zote, wakati Rumi ilipoanguka, wakati Misri ilipoanguka, hayo mengine yote yalipoanguka, naye angali anadumu. Kwa Yehova Oh, haleluya! Ninajisikia wa kidini sababu ya Urusi kuzinduka. Ilipaswa izinduke, ni kama tu vile ambavyo ilibidi Israeli warudi kwenye nchi ya wenyeji wao. Ilibidi Mungu awafukuze Israeli warudi kwenye nchi yao kwa ajili ya zile baragumu. Vivyo hivyo, ilimbidi Mungu aipeleke Urusi juu kule katika ukomunisti ipate kufanya yale hasa ambayo ilitabiriwa itafanya. Mwanadamu na hisi zake sita alikuwa ndio kwanza aje barati na gari lake, akimtumainia Mungu. Katika miaka sabini na mitano iliyopita, aliacha kumtumainia Mungu wakati walipoidhinisha katiba ya Marekani hii walimweka Mungu katika kila jambo walilofanya. Sasa hata hawana mkutano wala hata hawalihitaji jina lake right. Hiyo ni kweli. Wanategemea kiburi chao cha sayansi yao wao, ujanja wao wa sayansi yao, ama lile kundi la ufisadi. Hiyo ni kweli kabisa. Ulimwengu mzima umemezwa katika kutoifahamu Biblia. Bi ulimwengu mzima umemwacha Mungu. Lakini hebu wazia tu hapo hapo, katika hayo yote na madhehebu ya kanisa na ufisadi wao wote wa seminari na kila kitu, Mungu amechukua neno la madabii wake kumbangua bibi harusi ambaye ataamini alisema atafanya jambo hilo. Amekata kutoka katika kitu hicho kile alichoahidi atafanya. Wao wanategemea akili zao za kibinadamu, sayansi yao ya kibinadamu na kadhalika. Walimwacha Mungu ambaye wakati mmoja alimwamini. Marekani imemwacha Mungu, hata walimfukuza shuleni, kwa maana watoto wetu wadogo hata wawezi kusikia habari zake. Walimfukuza shuleni, sasa wanajaribu kumwondoa kwenye dola na mtumaini Mungu watayaondoa maandishi yale katika kiapo cha kuitii bendera, taifa moja chini ya Mungu. Watayaondoa hayo. Unaona, wameenda kwa hisia zao wenyewe na hisia zao wenyewe, kwa sababu katika miaka sabini na mitano iliyopita yeye hajabadilika hata kidogo katika hisia zake. Yeye angali ni mtu yule yule aliumbwa na Mungu hapo mwanzo. Lakini katika siku za mwisho, je, hamwezi kutambua mahali tulipo? Na kanisa limegeuka kutoka kwa Mungu kuendea kitu hichi, kwenye ujuzi wa kiseminari na kadhalika, badala ya neno hata hawamtambui katika mikutano yao katika shule zao wala chochote kile tena. Israeli katika miaka ishirini na mitano iliyopita imetambua kitu fulani, kimewaleta kwenye nchi ya wenyeji wao kama ilivyoahidiwa. Hawajui jinsi jambo hilo lilivyofanyika. Waliteseka kama chochote kile, ufia imani chini ya hizo baragumu, bali wako katika nchi ya wenyeji wao. Hawajui ni kwa nini. Kwa nini Urusi ilizinduka? Kwa nini mataifa yalizinduka? Kwa nini mwanadamu ameweza kufanikiwa? Wakati wanasayansi miaka mia tatu iliyopita, mwanasayansi mmoja wa Kifaransa alifirisha mpira mwendo fulani ardhini, nakua kwa utafiti wa sayansi, kama mtu akifanikiwa kamwe kusafiri kwa mwendo wa kasi sana wa maili kwa saa, nguvu za uvutano zitamuondoa wa duniani kadri ya uzito wake, kwa kadri ya uzito wa mpira huo. Sasa anaenda maili elfu kumi na saba kwa saa, unaona angali anajitahidi kupanda juu. Ndio kwanza atambue jambo hilo juzi juzi. Ni kwa nini Inabidi kuwa hivyo. Mbona kanisa lilikuwa likisimama kwenye mwamba wa Yesu Kristo, haidhuru mtu yeyote alisema nini, walidumu moja kwa moja pamoja na neno hilo. Jumbe wa wakati Luther, Wesley na kote kupita kule, na sasa wanayegeukia mapokeo. Ni kwa nini nimefanya jambo hilo? Miaka ishirini na mitano iliyopita, Israeli ndiyo kwanza itambue ya kwamba wako kwenye ise wenyeji wao kwa ajili ya jambo fulani ilitabiriwa, itawabidi kukusanyika tena. Okea alisema hivyo. Nilisoma muda mchache uliopita. Mungu na atusaidie kufahamu jambo hilo bema Has recognized the evening light. Wakati huo huo bibi harusi ametambua nuru ya jioni ndiyo kwanza aanze kutambua. Kutambua wapende kose wenye njaa wameanza kutambua ya kwamba madhehebu kwa hayo hayana vitu walivyokuwa wakitafuta, wamechanganyikiwa sana na kutengana. Unaona ni wakati wa kutambua. Kutambua inakupasa kutambua. Ulimwengu umetambua, mataifa yametambua, sayansi imetambua. Ibilisi ametambua ni wakati ambapo anaweza kuwaharibu wanawake, kuliharibu kanisa, kuwaharibu watu. Ametambua jambo hilo. Na Mungu ametambua ya kwamba kuna watu fulani ulimwenguni ambao aliwakusudia uzima. Ametambua huo ndio wakati wa kutuma ujumbe wake, ameutuma. Watu wametambua jambo hilo, wakati wa bibi harusi umetambua, nuru ya jioni. Laiti Sodoma ungalizitambua siku zake, wakati ulipoona hao wajumbe wakishuka kwenda kule, kama vile Billy Graham na Oral Roberts sasa isadi fulani huko Phoenix ndio kwanza aibuke na kusema, akacheza sehemu hiyo ya kanda ka, na kusema nilisema, hapa mimi sina budi kubatizwa katika jina la Yesu. Akasema hivyo na kisha akasema, sasa unaona hapa hapa yeye. Yeah, alisema nilipokuwa nikizungumza kuhusu Afrika, jinsi walivyobatizwa mara tatu kifudifudi na kichalichali, akasema nilisema haileti tofauti yoyote. Unaona yeye yeah, hakucheza kanda yote, ni sehemu hiyo tu kisha akaifunga, ambapo lingekuwa ni kosa lipaswalo afungwe jela kwa kufanya hivyo. Kanda hizo zina uwakala mkamilifu, hakuna mtu anayeweza kuzichezea. Tafadhali usizichezee uh, uh, utashtakiwa na sheria. Lakini je, ingeweza kufanya hivyo? La, yeye yeah, alisema waacheni. Mungu aliniambia yale yatakayotendeka, angalieni tu, mwangalieni tu mtu huyo, unaona Time, wakati huo huo bi arusi ametambua nuru ya jioni Sodom, raisi Sodoma, ungaliitambua saa yao. Now, sasa mtu yuyu huyu alicheza kanda, akasema angalieni hapa ninyi wapentekoste, akasema kasema nanyi wabaptisi. Mtu huyu nabii wa uongo William, that's Branham unaona amesema ya kwamba Oral Roberts na Billy Graham walikuwa Sodoma, that's unaona, kisha akafunga hiyo kanda hivyo tu, unaona asingeendelea mbele kusema kwamba walikuwa ni wajumbe wa Sodoma si kwamba wako Sodoma, walikuwa kule kama mjumbe wa Sodoma. Yeyote anajua nilisema anything, hivyo cheza kanda yako. Yeyote atakayeondoa au kuongeza kwake kwa huyo ataondolewa sehemu yake. Ni neno la Bwana linadumu. Hivyo kama Sodoma, ungalimtambua mjumbe wake, ungalikuwa unasimama leo. Yesu alisema kama ungalitambua jinsi vile ambavyo Ibrahimu alitambua Ibrahimu alijua kulikuwa na mwana wa ahadi aliyekuwa anakuja, lakini alijua ilibidi kuwe na badiliko fulani kwa njia fulani, kwa kuwa alikuwa ni mzee sana na Sara pia. Lakini alipomwona mtu huyo ambaye aliweza kutambua siri za Sara akiwa nyuma yake, yeye alitambua ile saa aliyokuwa anaishi. Anasema, wana wangu, hebu niwaletee maji kidogo hapa, mnawe miguu yenu, wakala kipande cha mkate, hebu nikusihi kaeni muda kidogo zaidi. Unaona hapa BWANA wangu herufi kubwa BWANA Elohim. Yeye alitambua ya kwamba Mungu alikuwa akisema naye katika mwili wa kibinadamu, is alitambua ishara yake, akabarikiwa na Bwana. Sodoma hawakutambua siku yao, nao wakachomwa moto. Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku ile, ndivyo itakavyokuwa wakati mwana wa Mungu ama mwana wa Adamu atakapodhihirishwa. Kanisa halijatambua siku yake. Kama vile Israeli ilivyolazimishwa kurudi Palestina, italazimishwa kuingia katika baraza la makanisa ulimwenguni. Kwa nini halikutambua saa yake? Enyi watu, tokeni kwake mkishiriki dhambi yake, mdieni kwa ajili ya maisha yenu, la sivyo mtashikwa mkiwa na alama ya mnyama wala hamwezi kufanya lolote no juu yake. Yeye aliye mchafu na azidi kuwa mchafu yeye aliye mtakatifu si atakayekuwa mtakatifu, mtakatifu mtakatifu. Sasa hivi, yeye aliye mtakatifu si mwanamke, aliyekata nywele zake hawezi kuwa mtakatifu. Sasa hilo linasikika kali sana, bali hayo ni maandiko. Biblia inasema yeye iwaaibisha kichwa chake. Kichwa chake ni mumewe, kichwa cha mumewe ni Kristo. Kwa hiyo yeye anamwaibisha Kristo. Anawezaje kuwa asiyeheshimika na asiwe mchafu? Yeye aliyekata nywele zake na azidumishe hivyo. Ye, ye anayevea kaptura aendelee kuzivaa. Ye anaekana neno na aendelee kulikana, bali yeye aliye mtakatifu na azidi kutakaswa, ye aliye mwenye haki na azidi kufanya haki. Neno safi la Mungu, mwana wa Mungu aliyedhihirishwa, azidi kutakaswa, azidi kufanya haki, kutambua. Naam, Bwana siku sii, kanisa halijaitambua siku yake. Kama vile Israeli waliporudi kwenye nchi yao ya ahadi, hawajui jinsi walivyorudi kule, walirudishwa tu moja kwa moja kule. Kwa nini? Nguvu za kitaifa zilimweka nchini mwake. Sasa nitanisema jambo fulani, nguvu za kitaifa ziliwaweka Israeli katika nchi ya wenyeji wao. Nguvu za kitaifa zitaliweka kanisa katika baraza la makanisa ulimwenguni, bali nguvu za Mungu zitawaweka watu katika bibi harusi. Ulimwengu unalazimisha huku, ulimwengu unalazimisha kule, bali Mungu analazimisha kupanda juu Roho wa Mungu ambaye ni neno la Mungu, neno langu ni roho na uzima, itamuweka bibi harusi mahali pake, kwa maana yeye atatambua nafasi yake katika neno, ndipo anakuwa ndani ya Kristo. Itamuweka kwenye nafasi yake. Hakuna nguvu za kitaifa zitakazofanya jambo hilo, bali nguvu za kitaifa ziliwasukuma Israeli zikawapeleka katika nchi ya wenyeji wao. Nguvu za kitaifa za Baraza la Makanisa zitaingiza kila madhehebu ndani yake bali nguvu za Mungu zitamuinua bibi harusi, zimpeleke utukufuni kutoka kwake. Lo, enyi watu Itambueni siku yenu, kama Yesu alivyowaonya ile ishara ya Sodoma na hali za kanisa la siku hizi. Angalia yale yeye aliyosema yatatukia katika siku hii. Sikilizeni kwa makini sana, ishara ya Sodoma itatukia katika siku hii, ishara kama Ibrahimu siku ile kabla ya Sodoma aliyeitwa atoke. Mambo yote haya aliyotabiriwa yatakuwa yakitukia sasa. Angalia siku unayoishi, umelipitia jambo hilo tena na tena. He's promised to send you, he's sasa yeye amewaahidi, right. kuwatumieni nuru ya mbingoni kuivisha neno mbegu ambalo lingepandwa kwa ajili ya siku hii. Mbegu hiyo imo humu ndani, mbegu hiyo ni Biblia. Mbona Yesu alisema hivyo, neno ni mbegu ambayo mpanzi alipanda, na sasa kabla hujapata mazao yoyote like all, haiduru kama ukiipanda hiyo mbegu, haina budi kupata nuru ya kuivisha mbegu hiyo, that la sivyo itaoza wala haitafaa kitu, It'll itaangamia bali kama ina mbegu ardhini ardhi nzuri ikiangaziwa nuru ya jua ipaswavyo haina budi kuiva. Naye aliahidi ya kwamba katika siku za mwisho, kwa wakati wa jioni, mwana angechomoza apate kuivisha mbegu hiyo. Mbegu inahudiriwa, mwana wa Mungu anaivisha mbegu hiyo kwa kuithibitisha, akifanya ikifuke mbele yenu na kudhibisha ya kwamba ni ya kweli. Je, mnalipata jambo hilo hilo? Tambue, siku yako inafunga sasa. Sasa ni wakati wa kufunga, na Laodikia tajiri, kipofu, yenye elimu, wangeliondoa neno katikati yao. Je, wamefanya That, hivyo? Alisema wangefanya hivyo, kama vile wale manabii wa zamani walivyotumwa kutiika neno lililoahidiwa la siku yao, ni kwamba watu waliokusudiwa siku yao waliliona hilo. Like Nathan, kama vile yule mwanamke pale like kisimani kama vile Nathani like Pierce, kama vile kipofu Bartimayo like kama vile Petro it. na hao wengine waliotambua jambo hilo, yeye alikuwa ndiye hilo neno Kendall. na matokeo nisipozitenda you kazi ambazo baba aliahidi ningezifanya, basi msiniamini mimi, bali kama nikizitenda so kazi hizo, ingawa hamniamini amini mimi aminini kazi hizo, zinawaambia mimi ni nani. Nalipata mema, msikose hiyo siku aliyotumwa. Wanaume na wanawake wa siku zingine waliitambua na wakaingia na walikuwa salama. Oh you Wapentekoste, lo jamani, kwa nini hamuitambui siku yenu? Itambueni siku ya wakati wa jioni, iko hapa na iko hapa hiyo, kuthibitisha kule kuja kwa Kristo, kuithibitisha huko mwishoni. Itambueni siku yenu. Ninajua nimewaweka kwa muda mrefu ni saa sita sasa, lakini ninapenda chakula hiki. Hiki ni uzima, ni uzima, ni uzima kwa mwaminio. Tambue siku unayoishi na ishara ya wakati wake galia mahali kila kitu kilipo Israeli, mahali kanisa lilipo, wazinzi walipo, mahali bibi harusi amesimama. Umebakia nini? Kitu kinachofuata ni kutwaliwa juu kwa bibi harusi. Bila shaka kila kanisa linatarajia jambo kuu, pendekote wanasema utukufu wa Mungu utakuja siku ambapo watafanya hivi na watafanya vile. Unaona, wao ni watangaza imani, wanaamini kama vile wakati mmoja Kayafa alivyosema, je, kiapaa kwamba mtu mmoja ape wala taifa lote lisiangamie. Yeye alikuwa kuhani mkuu, Biblia ilisema sababu ya yeye kusema hivyo, kwa hivyo. Kwa hivyo. Alitabiri bila kujua alilokuwa akisema. Bali je, alitambua ukweli halisi wa jambo hilo kwamba alikuwa akimtoa dhabihu Mungu yule yule aliyedai kwamba yeye ni kuhani mkuu wake. Hivyo ilivyo leo hii, wana tazamia huko ng'ambo mahali fulani wa, wakati mkuu uje. Mbona ninahudhuria mkutano wa wafanyabiashara biashara pamoja nao, wanasema wa. Mtukufu kwa Mungu. A, wahubiri wanaamka tu na kuchochea umati na kusema kuna ufufuo mkubwa unaokuja, kwa maana Bwana utakuwa juu ya nchi, jinsi watu wanavyoenda wakikimbia kama wala hawatambui huo huko chini ya baragumu za Israeli. Do they do it? That they are. Kwa nini wanafanya jambo hilo? Ni kwa sababu wao wanakiri kwamba ni Wakristo, wala hawatambui. Wala Kayafa hakutambua yale aliyokuwa akifanya wala watu hawatambui wa kwamba wanaokataa ule ujumbe hasa waliotumiwa. Amina. Kila sehemu ya maandiko tumeipitia siku baada ya siku, juma baada ya juma, mpaka ni kweli isiyokanushika. Kama vipofu hawawezi kuupokea. Yesu alisema, waacheni kipofu wakimwongoza kipofu mwenziwe, wote wataanguka shimoni. Sijui ni lini, sijui ni wapi, bali ninajua inakuja. Unajua inaona, ni kwa nini shetani hakutaka nifanye jambo hili. Jana nilijisikia yeah, vibaya sana. Nisingeweza kupata neno lolote kutoka kwa Bwana. Nilifanya kila kitu nilichojua jinsi ya kufanya wala sikuweza. Na asubuhi leo nilipoamka nilikula mahindi kidogo jana na yalionekana kama yalikaa tu mle ndani ya tumbo I'm langu. Nilikuwa mgonjwa sana. Ilikuwa tu nilikuwa tu ni vigumu kwangu kupata kitu. Nikawaza, hivi kuna nini? Ninashuka kwenda kule wala sijui ninaloenda kusema. Bwana hata siwezi kupata andiko moyoni mwangu uliandika. Siwezi kupata kitu. Kamwe sikujua la kufanya. Basi baada ya ujumbe kuanza kunijia, shetani aliendelea kusema, unajisikia vibaya sana, kichwa chako kinauma, wewe ni mgonjwa, huwezi kwenda kule, huwezi simama pale, itakuwa hivi itakuwa vile. Ninakumbuka wakati mmoja hadithi fulani ya maskini mkuki ni mmoja huko Uingereza, alikuwa ni mtu wa kawaida tu, nao walisema ya kwamba mfalme mmoja wa hao wafalme katika siku za mwanzoni alikuwa akienda kwenye ikulu yake na huyu hakuwa na mtu alikuwa na ujumbe aliyokuwa akitaka kuupeleka ujumbe wa haraka, kwa sababu ya adui. Na kwa hiyo akamwambia maskini jamaa huyo aliyekuwa amesimama pale, akasema, hapa, chukua ujumbe huu, chukua ujumbe huu, ingia uende mahali mahali fulani, uamuru jambo hili lifanywe. Naye akasema, kwa kimbo yangu ya kifalme mkononi mwako, hiyo itakuthibitisha ya kwamba mimi ni nimetumwa kutoka kwangu mimi naye akautia kwenye joho lake na huyo akaenda zake. Walinzi kila mahali wakimsimamisha kila mtu, akipaza sauti, ondoka njiani, ina ujumbe wa mfalme. Amina. Mimi ni mjumbe wa mfalme, neno lilothibitishwa kawazia shetani, ondoka njiani, ina ujumbe wa mfalme. Sina budi kwenda mmoja walipomwua mfalme wa amani na kumweka kaburini, kisha wakalitia kaburi muhuri na mauti yakamshikilia siku tatu usiku na mchana, lakini kwenye siku ya Pasaka yaleshikazunga ya mfalme mkononi mwake, na akapaza sauti, ondoka njiani ewe mauti <coughs> ondoka njiani ewe kaburi tunguka <coughs> mimi ndiye ujumbe <coughs> wa mfalme lazima <coughs> nitoke nije nikathibitisha ufufuo <coughs> mimi ndimi ufufuo na uzima. Haleluya! Tunajisikia mwenye furaha sana, sasa mjumbe wa mfalme. Hebu na tumtambue, wapendwa, kwa kuwa tumeitwa kukusanyika pamoja kwa ajili ya kupigwa kwa baragumu italia, kwa maana baragumu ya Bwana italia ndipo hakutakuwa na wakati. Baada ya hayo, yeye amewakusanya Israeli ile siku tatu; katika siku ya tatu yeye alisema angewakusanya. Miaka elfu mbili na mia saba imepita. Katika siku hiyo ya tatu yeye alisema angewakusanya pamoja, naye amefanya hivyo. Yeah, alisema angefahamisha njia ya uzima iliyo hapo. Anangojea tu bibi arusi aondoke njiani, ili wale wapate kuja, wale manabii wawili, manabii wa Kebrania, ambao wao watawatambua. Nakumbuka wakati ule nilipotoa Kairo, nipate kwenda kule, wakati Petra aliposema Branham, kama wakipata kuona hilo, wao wanaamini manabii wao, tasema ni jambo zuri kwangu. Unaona jinsi mwanadamu alivyo lakini unaona neema ya Mungu ikasema, nitasoma agano hili jipya wao wanalisoma. Lewi aliwatumia zaidi ya milioni moja kule Lewi Petrus kutoka Sweden wangeisoma wakija huku na huko kule. Hawa Wayahudi si kama kundi hili la kisasa la Wayahudi, bali katika nchi ya wenyeji wao. Ndipo wakaja wakasema, kama huyu ndiye Masihi, hebu natumuone akifanya ishara ya nabii, tutaamini. Lewi Petrus akasema, hiyo hapo nafasi, hiyo hapa nafasi. Mmoja aliniambia hivyo kwamba hiyo ingekuwa ni nafasi iliipata sawasawa tu, moja kwa moja. Moja akaja na kuketi pale. Ndugu Agan Bright akasema, Graham, hiyo ingewashtua sana Israeli. Walete mbele yake, waonyeshe ishara ya nabii, wataiamini. Akasema, Bwana, mimi huyu hapa, niko tayari. Nikaruka nikaingia kwenye ndege, nikachukua pesa, nikajinunulia tikiti, nikasimama huko Kairo. Akasema, naam, niko tayari. Roho Mtakatifu akasema, hapa si mahali pako, huu sio wakati wako Unaona, unajitangulia. Nikawazia, lo, jamani, nimekuja umbali wote huu, nitaenda kikasema. Anikiikasema papa hapa, usiende kule Yeuka, uende India, usiende huko, nenda India bali usiende hapa. Nikawaza, kwa nini? Nilipokuwa nikiondoka kwenda nyuma ya banda la ndege, nikasema Bwana Yesu, hii ina maana gani? Ndipo akanijulisha timu mataifa. Ni hawa manabii, haina budi kulingana na maandiko. Inawapasa Musa na Eliya kuja kuja, na isitoshe, Yerusalemu yajiondolewa njiani bado hao manabii watarudi nao watafanya ishara ya nabii hayo ni maandiko, hapo yote yametimizwa. Basi ikikamilifu Israeli kama taifa itazaliwa katika siku moja. Amina, nuru za jioni zinaangaza, kutakuwa na nuru kwenye wakati wa jioni. Njia ya utukufuni hakika mtaipata katika njia ya maji, ndipo kwenye nuru leo kuzikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubieni dhambi yenu yote. Roho Mtakatifu hakika ataingia. Nguvu za jioni zimekuja. ni zime kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja. Tuko katika wakati wa mwisho, mpendwa, na ndipo tunafikiri juu ya wimbo huu wa mwandishi aliyevuviwa wakati aliposema, mataifa yanavunjika. Hii ni kama miaka kumi na tano iliyopita, Israeli inaamka, ishara ambazo manabii walitabiri Siku za mataifa zimehesabiwa, angalia uchafu wake. Sasa zimekumbwa na hofu. Rudini yenye mliotawanyika makwenu, ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inazimia kwa hofu, yazwe na roho wa Mungu. Zitengezeni na kuzisafisha taa zenu, angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Hiyo ni kweli. Manabii wa uongo wanadanganya, ukweli wa Mungu anaukana. Je, si ni kweli? Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu, hawaamini jambo hilo. Wana kila namna ya itikadi na mambo kadha wa kadha, kweli. Bali nabii alisema, ama yule mwandishi aliyevuviwa alisema, tembea pale ambapo mitume wamekanyaga. Mnakumbuka katika ono langu nilisema, kama watu wa Paulo wakiingia vivyo hivyo, hivyo na wangu pia, kwa kuwa nilifanya kabisa vile vile yeye alivyofanya. Inadumu moja kwa moja nalo, hao mamilioni wakatuma mikono yao wakisema, mnategemea jambo hilo. Ni nini? Sambueni siku tunayoishi, wakati tunaoishi ishara wakati tunayoishi, huenda ikawa muda umeenda sana kuliko tunavyofikiri. Moja ya siku hizi yeye aliye nje na azidi kukaa nje, yeye aliye ndani nisharti akae ndani milele, lango utafungwa. Kama kuna baadhi hapa siku ya leo ambao bado hawajaingia ndani do no, katika jina la Yesu, watu wangu wapendwa, muangalie huyo mtumishi asiye na elimu anayesimama hapa, asiyejua kusoma, asiye na maarifa, asiye na kisomo, asia angalia jambo hilo, bali angalia neno lililothibitisha Angalie Roho Mtakatifu mkoo ambaye anathibitisha jambo hilo kwamba ni kweli, tuko katika wakati wa jioni. Muda umepitiliza sana kuliko unavyofikiria usinini. Enyi wanawake, acheni nywele zenu zifue. Ewe dada, tafadhali toa hizo nguo chafu, ilieni mbali hizo sigara, kwa maana saa itakuja ambapo yeye yeah, aliye mchafu na azidi kuwa mchafu, na mwenye haki na azidi kufanya haki. Yeye yeah, aliye ndani, yeah, yuko ndani; yeye aliye nje yuko nje. Ile nafasi ndogo right sana ya pembeni, kama ni vigumu kwa mwenye haki kuokolewa, mwenye dhambi na asiye mcha Mungu atakuwa wapi? Anaekana ukweli, mwajua, ataonekana wapi? Na tuinamishe vichwa vyetu sasa katika nuru ya wakati huu tunaoishi, nuru ya siku tunaoishi sasa, henyi watu wa thamani na wapendwa, ninyi mnaotoka katika mikoa mbalimbali mbali kote nchini, hebu na tu nini sasa na mimi pamoja nanyi kwenye madhabahu hii, yeah, hebu na tujichunguze. Roho wa Mungu mioyoni mwetu yukoje leo? Kumbuka, ni roho yule ambaye hauhukumiwi hakiu na jisi kilicho lote la kanisa na kila kitu kimeondoka kabisa. Nisinge thubutu kujaribu kuongeza kwenye hilo wala kuondoa kwake, kwa kuwa kama ukijaribu kuweka tafsiri kwake wewe mwenyewe, sehemu yako inaondolewa kwenye kitabu cha uzima. Je, unajaribu kusema jambo fulani ambalo Roho hajasema? Je, unajaribu kumfanya asikike kama alisema jambo fulani exactly, ama unalichukua vile lilivyosema hasa like na kuliacha namna hiyo? Je, unaunganisha unakata, unarekodi, kufanya mabaya? Je, umefanya hivyo? Unasema, bema, sijisikii kama ninapaswa kufanya jambo hili, ama labda najua kanisa langu haliliamini hilo. Hilo ni neno la mtu mmoja tu kuhusu hilo. Mtu mmoja huyo ni Mungu. Biblia hapa inasema hupaswi kukata nywele zako. Hivi Biblia ilisema jambo hilo, itakuwa kwamba wanawake watavaa mavazi kama ya wanaume, na jinsi wangekuwa ni chukizo kwa Mungu, jinsi Roho Mtakatifu alivyonena kupitia kwake chombo kwa hiki kinyenyekevu kisicho stahili ambacho ilitokea tu kwamba kilikuwa kinasimama, wakati ambao yule mfalme mkuu alisema, hii hapa fimbo yangu ya kifalme neno langu, hii hapa fimbo yangu ya kifalme hasa kwa fimbo yangu ya kifalme uende zako na upeleke ujumbe. Ninajua madhehebu yalijaribu kuukomesha na kuukataa na kuutupilia mbali na kuupiga mateke na kila kitu, lakini kwa neema ya Mungu naenda zangu kupiga makelele toka taifa hadi taifa, mahali mahali, toka kanisa hadi kanisa, tokeni kwake haupendwi na watu bali ni wa kweli. Je, mtaupokea katika katika roho iliyouandika? je mtaupokea katika roho uliotolewa? Kama ninyi bado kuna nafasi kwa madhabahu, moyo wako ndio madhabahu. Tafadhali inua mkono wako useme, Mungu unirehemu. Mruhusu Roho wa Mungu aje ndani yangu akinihukumu sasa kwa dhambi zangu zote na kuvunjika moyo kwangu tabia zangu zote mbaya na hasira kali na fujo na kupigana na hamaki na kila kitu ambacho nimekuwa nacho, nami ninajua jambo fulani ya kwamba roho yangu si laini na tamu kwa ajili ya mbinguni. Nifanye laini Bwana, katika majira ya haya ya mwisho. Huenda haya akawa ndio mahubiri ya mwisho nitakayowahi kusikia. Huenda huu ukawa ndio wakati wa mwisho wa mwisho nitakayowahi kusikia ujumbe. Inainua mkono wangu, Mungu ni rehemu. Mungu awabariki mikono. Now, dazani nyingi, sasa kwa muda kidogo tu wa maombi ya kimya kimya kwa ajili yenu, wewe uliye na wa mkono wako, inaonyesha ungali unapenda. Inaonekana kwangu kana kwamba roho angali anamwita mtu fulani. Mungu mpendwa, wewe unayejua mambo yote na ulifanya vitu vyote kwa kusudi la vitu vyote, kwa kuwa wengine walipaswa kuhukumiwa, wengine walipaswa kupofushwa, wengine; kama mfinyanzi aliumba chombo, kama Paulo alivyosema, kimoja kwa heshima na kingine kwa aibu. Kile kilichotengenezwa kwa ajili ya aibu kilikuwa tu kionyesha kile kilichotengenezwa kwa heshima. Lakini je, aliko kwenye mkono wa mfinyanzi kufanya vile atakavyo? Je, yeah. Aliko kwenye mpango wa Mungu uliokusudiwa, huita yeye aliyemjua tangu zamani alimwita, hao aliowaita aliwahesabia haki, na wale aliowahesabia haki aliwatukuza. Huenda ikawa wengine wao hapa leo ni kama maskini mwanamke yule pale kisimani wametoa kwenye uchafu, wametoa kwenye kutokamini, wametoa katika mapokeo ya mwanadamu, mafundisho yaliyobuniwa na wanadamu. Wengine ni mara ya kwanza wamepata kusikia mambo haya, lakini kitu fulani kimeonya kisi mioyo yao kiajabu. Kuna mikono mingi mingi iliyoinuliwa. Bwana, jalia yule mfinyazi mkuu akikae chombo hicho sasa, na akifinyange akifanye chombo cha heshima. Naamini kuna sababu fulani, Bwana, la sivyo wasingekuwa wa wakifanya jambo hilo, wasingekuwa wakisema jambo hilo, ingali ninaamini inashikilia kwa ajili yao. Jalia mtumishi wako mnyenyekevu asihi, Bwana jalia tusihi kwa ajili yao, kama mtu anayesimama kati ya walio hai na waliokufa, kama yule huko Sodoma aliyekuwa akisihi kwa ajili ya Wasodoma. Tokeni kwake, tokeni kwake upesi. Naomba waje Bwana, kwa so unyenyekevu na utamu kwenye kiti cha enzi cha Mungu, sasa moyoni mwao wakisema, Yesu, tangu leo na kuendelea wewe utakuwa ni wangu. Ninatoa ahadi hii kwako kwa sasa, kwa hapa ninapoketi hapa katika kiti hiki ambapo Roho yako amenigusa kama yeye amenigusia hapa, sina haja ya kwenda mbali zaidi, na mahali papa hapa hapa right, hapa ndipo ulipokutana nami right. Hapa hapa ndipo tutakapoyamalizia, hapa hapa kwenye kiti hiki cha pili, kiti cha tatu, kiti cha tano, popote pale. Hapa hapa ndipo tutakapotatuliwa, maana hapa ndipo uliponihukumia, na hapa ndipo uliahidi kutatua jambo hilo. Kwa kuwa ingawa ningekuwa mchafu na mwenye kinyaa, itafanywa mweupe kama theluji. Nitaamini neno lako lote, niko tayari kutembea ndani yake, kuliamini, kulikubali. Na sasa ninatenda hili kwa utukufu wa Mungu, nikijua ya kwamba maisha yangu hayanifai, hayafai mbele za Mungu, hayafai kwa jirani zangu, hayafai kwa kitu kinginecho ni kwamba tu yanamfaa Ibilisi kunifanya kibaraka ki kunitupatupa, huku na huku, labda ya kuwa mwanasesere wa kuangaliwa na mtu fulani, labda ya kuwa mwanasesere wa kuangaliwa na mwanamme fulani, labda sanamu ya mwanamke fulani. Mungu, nifanye mtumishi wako, mjalie Bwana na wakabidhi kwako sasa katika jina la Yesu Kristo, mwanao. Huku vichwa vyetu vimeinamishwa na mioyo yetu, naweza kumsikia Mwokozi wangu kwa unyoku. Mpendwa, huenda ikawa ni wakati wako wa mwisho. Je, unaweza kusikia hiyo sauti ndogo akiita? Ninaweza yeye anaita nini? Ni nini kinakuita? Kama Mwokozi wako anakuita, neno Mwokozi akiita Unapaswa kufanya nini? Kuukana ulimwengu na kuutoa msalaba wangu na kufuata kufuata. Nimepuuza upatizo, katika jina la Yesu. Bwana, nitaambatana naye bustanini nitaambatana pamoja naye wapi? Kupitia majini, kupitia bustanini, kupitia mahali popote, nyumba ya maombi work, kwenye kidimbwi, popote amua, nitaambatana naye kupitia bustanini, nitaambatana naye naye, oh, kote njiani nitaambatana naye hukumuni. Kama neno ni kweli ama kama kanisa ndilo kweli, nita iwapo niko sahihi au yeye yuko sahihi. Je, dhamiri yangu iko sawa? au je, neno lake ni sawa? uko hukumuni sasa. yale nimeamini, je, ni kweli? au neno lake ni kweli? Je, ninafikiri ni sawa kuwa na nywele fupi, kuvaa kaptura Je, nafikiri ni right sawa kuwa mfuasi wa madhehebu? Je, yeye yeah, alisema nini? Nitaambatana naye naye kote njiani. Sasa aniongozako nitafuata Lord. Nimeinua mikono yangu pia Bwana, Bwana popote pale. Je, ujumbe ujao utaubirwa wapi? Je ni hapa nyuma usiku leo, huko Afrika, Ujerumani, Uswisi? Ni wapi Bwana anio? Popote uliongo zako Bwana, mimi nitafuata, nitaambatana naye naye pote njiani sasa vichwa vyenu vikiwa vimeinamishwa, je utaambatana naye kila mahali anakokuongoza? Je, utaambatana naye wakati nyakati ni mbaya, watu wanakutesa, wanakucheka, wanakucheka wanakudhihaki? Ingali nitakuwa pamoja naye ingali nitaenda nitaambatana moja kwa moja pamoja na wewe Bwana popote ulipo. Ingali nitasimama nikiwa mwaminifu na mkweli tavita vikali, ingali nitadumu mwaminifu na mkweli. Kama nikianguka utaniinua tena Bwana. Je, anayepoteza uhai wake kwa ajili yangu ataupata. Kwa hiyo utaambatana naye naye pote kowote. Mnaomaanisha jambo hilo kutoka moyoni mwenu, hebu tuinue mikono yetu sasa na mioyo yetu kwake. Mimi aniongozako zako, nitafuata, aniongozako nitafuata aniongozako nitafuata nitaambatana naye, naye kote njiani atanipa neema na utukufu atanipa Bwana Yesu, izia leso hivi sasa, waponye wagonjwa hawa na wanaoteseka, Bwana. Ujalie Bwana, wape uponyaji, Bwana, katika jina la Yesu, na wambatane nami nami kote njiani. Mnajisikia vizuri sasa? Mnajisikia yote yako tayari sasa, kama yeye, baragumu ya Bwana italia na hakutakuwa na wakati baada ya hayo. Hiyo ni ile baragumu ya mwisho. Sasa na wakati asubuhi atakapopambazuka angavu na nzuri, hebu na tuuimbe sisi sote sasa. Baragumu yake Bwana wakati ikipigwa, tupeni sauti, baragumu yake Bwana wakati ikipigwa waliochaguliwa watakaribishwa kwake, nitakuwako na jinakuitika na maji nayaitwa hapo na maji nayaitwa hapo na maji nayaitwapo kuetika jina nitakuwapo, nakimiluma mikono yetu, tuseme kwa neema yako Bwana, yeah. Kwa neema yako Bwana. Sasa sisi ni ndugu na dada katika Kristo Christ. hebu na tugeuke na kupeana mikono na mtu fulani karibu yako na useme, kwa msaada wa Mungu, majina yaitwapo huko ng'ambo, namaje, nayaitwapo, namaje, na yaitwapo namaje nayaitwapo koetekaje nanitakuwapo. Tunangojea kitu gani? Baragumu ile ya mwisho, Bwana, wakati ikipigwa meshaingia katika umilele, kufumba na kufumbua jicho ikipika basi hapo waliokombolewa watakusanyika, nitakuwako jinakuitika. Hebu na tuimbe kwa nguvu kabisa, na majina yaitwapo, na majina yaitwapo, na majina na nayaitwapo kuowetekaji na nitakuwapo. Lo no, si utakuwa ni wakati wa ajabu. Tembea tu siku moja na huyo, hapa mtu fulani anatokea, ni nani? Mama Amina. Haitachukua muda mrefu sasa, katika dakika chache tu umebadilishwa nasi tutaninii tutakutana na nao, ndipo tunyakuliwe pamoja nao kumlaki Bwana hewani. O, katika dakika moja, katika kufumba na kufumbua macho, unasema huyu hapa ndugu siwa, lakini yule ndugu aliyekuwa hapa kanisani. Ah, huyu hapa ndugu dia, huyu hapa ndugu nani, mbona? Angalia hapa, wote wako wananizunguka. Kuna nini hapa? Katika dakika chache tu, najua tayari wamenitokea. Haitachukua muda mrefu sasa itabadilishwa sasa, katika muda mfupi sana, kitambo kidogo tu. Oh, naam na hiyo asubuhi itapambazuka milele, angavu na nzuri, na wingi yote ya ajabu ajabu. Kama alivyosema Israeli, umekuwa kama wingu la asubuhi, mvuke na haki yako inafifia. Na wakati yote yatakapofifia, yaingie katika nuru ya mwana ambaye atavishikilia vyote. Amina. Basi majina yataitwa huko ng'ambo, nitakuwapo pema mpaka usiku wa leo, hata tuonane huko juu. Hata tuonane huko juu. Hatujui haya tatukia wakati gani, wapendwa. Ilikuwa ni hadithi kwa muda mrefu, bali ni kweli na itatukia, tupapo hapo kwenye wakati huo. Sasa hata hata tuonane huko juu, hata kwa neema ya Mungu tunatumaini kwenye saa moja na nusu usiku huu, Mungu awe nanyi daima, na tusimame sasa kwa miguu yetu. Lo no, sini ajabu! Huu ni ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Usingebadilisha hii na chochote kile. Unajua jinsi ninavyopenda kuvua samaki, you know, na jinsi ninavyopenda kuwinda, maana ninamwona Mungu huko nje nyikani. Napenda jambo hilo, lakini lo usikuweza kubadilisha dakika moja kwa jambo hili, kwa matukio yote ya mamia ya miaka. Dakika moja ya jambo hili, hiyo ni ridhaa. Mungu, uumba ufufuo ndani yangu, jalia niwe huo ufufuo, jalia kila mmoja wetu awe huo ufufuo. Ufufuo ndani yangu, nifanye mimi Bwana, nipate njaa, nifanye nione kiu kuumba ndani yangu Bwana kile ambacho kinahitajika ndani yangu, nijalie tangu saa hii na kuendelea, niwe waku mtumishi aliyewekwa wakfu zaidi, mtumishi bora aliyebarikiwa zaidi na wewe, mwenye uwezo zaidi, nyenyekevu zaidi, mwema zaidi, mwenye kupenda kufanya kazi zaidi, mwenye kuangalia zaidi mambo ambayo ni ya kweli na kusahau mambo yaliyo nyuma na mambo yasiyo ya kujenga. Jalia ni kazi mwendo kuelekea kwenye mede ya wito mkuu wa Kristo, amina. Hiyo ndiyo shauku yetu, sivyo? Vema, hebu hata tutakapoonana usiku wa leo, hebu na tuchukue jina la Yesu sasa, kila mmoja wetu sasa Peleka jina la Yesu, okote uwendako, nitafurahisha moyo, peleka uwendako, tamani na tamu Jina lake Yesu tamani na tamu, ni jina lake Yesu. Sasa hebu na tuinamishe vichwa vyetu, peleka jina la Yesu